สถานการณ์ปัจจุบันยังน่าจะดูต่อไปมั้ย ขอความเห็นหน่อย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
เอก
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สถานการณ์ปัจจุบันยังน่าจะดูต่อไปมั้ย ขอความเห็นหน่อย

โพสต์ที่ 1

ดูเหมือนราคาปัจจุบัน สถานการณ์เริ่มทำให้นักลงทุนทั้งชาวต่างชาติ และคนไทยวางใจที่จะลงทุนมากขึ้นจนทำให้ราคาขึ้นไปมากพอควร เพื่อนๆว่าน่าลงทุนมั้ยครับ และยังมีปัจจัยแฝงอื่นอีกมั้ย
เงินซื้อความสะดวกสบายได้ แต่ซื้อความสุขไม่ได้ ความสุขเราต้องสร้างมันขึ้นมาเอง
beammy

โพสต์ที่ 2

อะไรที่ยังมี Margin of Safety อยู่

ก้อลงทุนได้ ครับ ...
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 3

เข้าใจกิจการ
แล้วก็ราคาน่ารักน่าลุ้นน่าสนใจ
ก็เคาะขวาครับ
:)
dontknowmust

โพสต์ที่ 4

:roll: setขยับขึ้นเพราะหุ้นหลักไม่กี่ตัว และพร้อมจะลงเมื่อมี ข่าวร้าย แนวโน้มเศรษฐกิจโดยรวม ทรง-ทรุด ขึ้นอยู่กับการเมือง คำแนะนำคืออย่าสนใจราคาในกระดานมากนัก มองหาหุ้นที่มีความแข็งแรง มีโอกาสโต
ทะยอยสะสม ปีนี้คงไม่หวังcapital gain แต่เป็นโอกาสสะสมหุ้นพื้นฐานดีครับ
โพสต์โพสต์