ค่าตัดจำหน่าย (Amortization) คือค่าอะไรบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
E-man
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ค่าตัดจำหน่าย (Amortization) คือค่าอะไรบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

อ่านเจอใน The Intelligent investor นะครับ อยากทราบว่า คือค่าอะไรบ้างครับ  :D
แพ้หรือชนะเริ่มต้นที่ความคิด
woody
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

ลักษณะจะคล้ายๆ ค่าเสื่อม (Depreciation) ครับ แต่จะใช้กับพวกสินทรัพย์ไม่มีตัวตนมากกว่า เช่น สิทธิบัตร ลิขสิทธิ์
Impossible is Nothing
E-man
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ  :D
แพ้หรือชนะเริ่มต้นที่ความคิด
โพสต์โพสต์