FCF YIELD สูงงงงงง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
hongvalue
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 275

โพสต์ที่ 1

ITV มี  market cap 1315 cash 1233 เหลือ 82 มี fcf 593 สุดยอดเลยปะครับ ปีเดียว cash flow มากกว่า market cap อีก ตั้ง 727 %

stpi 57% 669/383 ผมว่าตัวนี้ก็น่าสนใจ

ทุกท่านคิดว่าสองตัวนี้เป็นไงครับ
woody
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

ITV ไม่ลองตั้ง Provision สำหรับค่าปรับหน่อยหรือครับ ถ้าเงินเหลือเยอะจริงๆ ขนาดนั้นคงไม่ต้องวิ่งหาทางเพิ่มทุนกันหัวหมุนขนาดนี้หรอกครับ อีกอย่างลองทำ FCF ใหม่หลังจากต้องเสียค่าสัมปทาน 1,000 ล้านเป็นขั้นต่ำดูสิคับ ...
Impossible is Nothing
โพสต์โพสต์