วิถีเซียนหุ้นมูลค่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 1

Temple Boxing Schollและ คลายเครียด เรโช ของเฮียนั่นน่ะ ผมเอาไปรวมไว้ในหนังสือ

"วิถีเซียนหุ้นมูลค่า" Value Way
รูปภาพ
หรือ "อ่านก่อนรวยถาวรกว่า" ภาคสอง (รวยขี้แตก ขี้แตน :la: )

แล้วนะครับหวังว่าเฮียคงไม่ขัดข้อง แต่ถึงจะขัดใจก็สายไปเสยแล้ว :\/:
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 2

อ้าวเป็นงั้นไป

ผมก็กำลังลงทุนหนึ่งแสนบาท
เพื่อพิมพ์หนังสือออกมาขายเหมือนกันครับ
มีผู้กองบั๊กกี้ผู้รู้ใจ  
เป็นบรรณาธิการแบบแด็กส์ด่วนให้ครับ

นี่ก็กำลังจะติดต่อขอเช่าแบนเนอร์ทีวีไอกับคุณซีเค
ในอีกประมาณเดือนสองเดือนข้างหน้าพอดีเลย

จะขอเช่าแบบ หนึ่งเดือน สองพันบาท
โฆษณาแบบเศรษฐกิจพอเพียง

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 3

เอ้า...เหรอครับ อิ อิ ผมไวกว่านิ

ของผมเป็นบทความที่เคยลงใน Bizweekครับ เฮีย สรุปสั้นๆไม่ยาว และระเอียดเท่าของเฮียหรอกครับ

เฮียส่งที่อยู่มาให้ผมด้วยนะครับ ทางPMก็ได้ครับ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
คลายเครียด

โพสต์ที่ 4

ส่งที่อยู่ไปทางหลังไมค์แล้วครับ

ขอให้หนังสือคุณมนขายดี
เผื่อหนังสือของผม  ที่จะออกตามมา จะได้ขายดีบ้าง

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
EAKEPON
ผู้ติดตาม: 24

โพสต์ที่ 5

วิถีเซียนหุ้นมูลค่า" Value Way
อยากอ่าน คับ   :D
 เดือนหน้า หนังสือออก  จะไปหาซื้อ คับ
ply33
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

มีเล่นเกมแจกหนังสือบ้างไหมครับ เหมือนรายการต่างๆครับ อาจารย์  :lol:
0--- ฉลามเสือดาว ล่องลอยไปในทะเลกว้างใหญ่ ---0
triathlon
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

จะรอซื้อมาอ่านคะ ซีเอ็ดน่าจะมีวางขายนะ อิอิ พอซื้อหุ้นแล้ว (นิดเดียว) ทำตัวเป็นเจ้าของบริษัท เลิกซื้อหนังสือร้านอื่นเลย  :shock:
just one life, use it!
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 8

ออกเดือนหน้า ก็อีกไม่กี่วันแล้ว ..
ตั้งตารออ่านอยู่ครับ  :lol:
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
burengnong

โพสต์ที่ 9

ดีจังเลยจะได้อ่านหาความรู้เพิ่มอีก  เล่มภาคแรกอ่านหลายสิบรอบแล้วเบื่อแล้วท่องเกือบได้ที้งเล่มแย้วๆๆ
ซื้อเล่มใหม่เผื่อปีหน้าจะได้ขอลายเซ้นอีก เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 10

อ้าวพี่มน ไม่เปิดท้ายขายในTVIเหมือนคนอื่นๆๆหรือครับ
:)
ลุงทีม

โพสต์ที่ 11

จะรออ่านครับ... :shock:  :shock:  :shock:
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 12

เพิ่งเห็นหน้าปก ... เท่กว่าเล่มก่อนเยอะเลยเฮียมน ใครออกแบบนี่
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 13

พี่มนเอารูปตัวเองมาลงหน้าปกด้วยแฮะ :D
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
NinjaTurtle

โพสต์ที่ 14

คุณ Naris

พี่มนตัวจริวหล่อและเท่ห์กว่าบนปกเยอะครับ

เฮียแกว่าอย่างนั้นนะ

ฮิ้ววววววววววววววววววววว.........
adi

โพสต์ที่ 15

ถึงขั้นรวยขี้แตก ขี้แตน เนี่ยมันจะไหวเหรอครับ  :D
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
babee

โพสต์ที่ 16

งั้นก็อดได้ลายเซ็นต์ พี่มนเลยสิคะเนี่ย อิอิ
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 17

คลายเครียด เขียน:อ้าวเป็นงั้นไป

ผมก็กำลังลงทุนหนึ่งแสนบาท
เพื่อพิมพ์หนังสือออกมาขายเหมือนกันครับ
มีผู้กองบั๊กกี้ผู้รู้ใจ  
เป็นบรรณาธิการแบบแด็กส์ด่วนให้ครับ

นี่ก็กำลังจะติดต่อขอเช่าแบนเนอร์ทีวีไอกับคุณซีเค
ในอีกประมาณเดือนสองเดือนข้างหน้าพอดีเลย

จะขอเช่าแบบ หนึ่งเดือน สองพันบาท
โฆษณาแบบเศรษฐกิจพอเพียง

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
8) เฮียเอ็นโด้ครับ
    แล้วหนังสือเฮีย ภาษาไทยหรือภาษาจีนครับ
    ถ้ามีแบบ
    อ่วย โฮ้ว อ่วย พ้วย หล่ำ อ่วย กุก
    อย่างนี้เยอะๆ ต้องแปลแนบไว้ด้วยนะครับ...
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
ForrestGump

โพสต์ที่ 18

ขอจอง ล่วงหน้า 1 เล่มครับ จะขอ

รวย อุจาระแตก อุจาระแตน กับ ท่านประธานด้วยคน

ขอจอง หนังสือ กับเฮีย คลายเครียดด้วยคนครับ

ผมว่า ถ้าหนังสือทั้งสองเล่มนี้ วางขายที่ se ed อาจจะต้องไปซื้อหุ้น se ed ดักผลประกอบการ ไว้เลยทีเดียว

หรือ harry potter อาจจะต้องเลื่อนกำหนดวางแผนไปไม่มีกำหนด เพื่อหลีกเลี่ยง ความแรง ของสองเล่มนี้เลย 555
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
คลายเครียด

โพสต์ที่ 19

กำลังจะปิดเครื่อง
เจอคำถามของคุณพอใจพอดี
ขืนพิมพ์เป็นภาษาจีน  ก็เตรียมชั่งโลขายซิครับ

ลืมบอกไปว่า  ผมได้ตอบคำถามที่ถามไว้แล้วนะครับ

http://www.thaivi.com/webboard/viewtopi ... 2&start=30

อาทิตย์หน้าจะตัดแปะให้อ่านอีก
ถ้ามีเวลาว่างจากการเสริชหาภาพสวยๆงามๆ
ตามธรรมชาติของมนุษย์
ปิดสวิชความเครียด  สำหรับอาทิตย์นี้ก่อนนะครับ

สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 20

เข้ามาดู เชียร์ เชียร์ เชียร์  :cheers:
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Doramon007

โพสต์ที่ 21

ขอให้ขายดิบ ขายดีครับ  :cheers: ส่วนผมจะรีบไปหาซื้อครับ
Capo

โพสต์ที่ 22

รอรวมเล่มมานานแล้วครับ ......
... จุดเริ่มต้นของคนเราไม่สำคัญ

มันสำคัญที่ว่าเขาวิ่งได้เร็วแค่ไหนตะหาก ...
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 23

ผมลงชื่อรอ...............ทั้งของคุณมน และ หนังสือของ คุณคลายเครียดครับ

เผื่อจะรวยขี้แตกขี้แตนกับเค้าบาง :lol:
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
กระบี่อยู่ที่ใจ

โพสต์ที่ 24

มีหนังสือดีๆให้ได้ซื้ออ่านอีกแล้ว :lol:
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 25

คราวนี้จะได้รวยอุจาระแตก อุจาระแตก กะเค้าบ้างซะที  :lol:

แล้วของคุณ สุมาอี้ ออกเดือนหน้าเหมือนกันหรือป่าวครับ จะได้ไปซื้อทีเดียวเลย (ที่บอกไว้ในรายการ money talk อะ)  :wink:
ISUZU

โพสต์ที่ 26

ขึ้นรถด้วยคน (พูดเหมือนซื้อหุ้นเลยแฮะ) ว่าแต่ซื้อผ่านร้านหนังสือ หรือว่าพี่มนนะ เห็นบอกให้ PM ที่อยู่ไป...  :roll:  :roll:
Kuruni

โพสต์ที่ 27

ผมตามซื้อเหมือนเดิมครับ :lol:
farmer

โพสต์ที่ 28

มีหนังสือดีๆ ให้อ่านอีกแล้วครับ
เดือนหน้า ก็อีกไม่กี่วันแล้ว ไม่พลาดครับ
007-s

โพสต์ที่ 29

อิอิ รอซื้อค่ะ
"วิถีเซียนหุ้นมูลค่า" Value Way
หรือ "อ่านก่อนรวยถาวรกว่า" ภาคสอง (รวยขี้แตก ขี้แตน  )
:lol: ชอบจริงๆ ในวงเล็บอ่ะค่ะ
กระทิงแดง

โพสต์ที่ 30

สงสัยคราวนี้เฮียมนต้องซ้อมข้อมือให้ดีๆนะครับ

เพราะว่าคงต้องแจกลายเซ็นบนหนังสือมากมายครับ

ผมก็รอซื้อพร้อมลายเซ็นอยู่นะครับ... :lol:  :lol:  :lol:
"The enemy is a very good teacher" Dalai Lama
"Confidence doesn't come from being right all the time; it comes
from surviving the many occasions of being wrong." B.N. Steenbarger
"Luck is where preparation meets opportunity"
โพสต์โพสต์