หุ้นตัวไหน บุกเวียดนามบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
san
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หุ้นตัวไหน บุกเวียดนามบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

หุ้นตัวไหน บุก  ธุรกิจที่ เวียดนามบ้างครับ
ใครรู้บ้างครับ
เห็นว่า เวียดนามกำลัง hot ครับ
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 2

ที่รู้บุกในนิคมอุตสาหกรรมคือ ไม่เคยตาย
:)
tsutomu

โพสต์ที่ 3

รู้สึกว่า cmo ก็มีน่ะ
yoroshiku onegaishimasu
นายสต็อก

หุ้นที่ลงทุนในเวียดนาม

โพสต์ที่ 4

ผมจำได้ว่า หุ้น Amata นะครับที่ลงทุนที่เวียดนาม แต่ไม่รู้ว่ามูลค่าการลง
ทุนมากแค่ไหน ลองไปศึกษาดูเองนะครับ!!! :roll:

Amata City Bien Hoa is the premier choice for new
facilities in Vietnam; especially those that need easy access to
shipping, reliable power and water supplies, and a quality environment
to attract and retain high quality employees. Amata (Vietnam) Co.,
Ltd. was established in December 1994, as a joint venture Project
between Amata Corporation Public Company Limited, Thailand and
Sonadezi Bien Hoa, Vietnam.

Sonadezi is the State developer of industrial estates in Dong Nai
Province. To date they have developed Bien Hoa 1, Bien Hoa 2 and
Go Dau; which are some of the most successful industrial estates in
the south of Vietnam.
ZeerGoed

โพสต์ที่ 5

Miracle, you are right.

AMATA never dies.
Frankie
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 6

SAMART  8)
We are new KIDS.
We don' t SMOKE.
ร่วมรณรงค์ต่อต้านการสูบบุหรี่
ซากทัพ

โพสต์ที่ 7

AMATA
IRC
FNS
SAMART family (ไม่ชัวร์)
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 889

โพสต์ที่ 8

pttep amata irc stanly banpu samart tluxe cpf scc tpc tmw pranda ht
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
beammy

โพสต์ที่ 9

ลูกอิสาน เขียน:pttep amata irc stanly banpu samart tluxe cpf scc tpc tmw pranda ht
ในนี้มีที่ผมชอบอยู่ 4 ตัวแฮะ ...
scholl

โพสต์ที่ 10

ลูกอิสาน เขียน:pttep amata irc stanly banpu samart tluxe cpf scc tpc tmw pranda ht

ในนี้มีอยู่ 3 ตัว >"<
somchai88

โพสต์ที่ 11

tycn  กับ  rpc  ไปด้วยหรือเปล่าครับ
ความสามารถในการทำกำไรในพอร์ทการลงทุน
........ขึ้นกับปัจจัยพื้นฐานของนักลงทุนเท่านั้น

ข้อมูลมีเหมือนๆกัน แต่วิธีคิดและการตัดสินใจต่างกัน
ลุงทีม

โพสต์ที่ 12

ผมว่าควรจะเปลี่ยนคำถามใหม่ว่า...หุ้นตัวไหนบุกเวียดนามแล้วมีกำไรบ้างดีกว่านะครับ...เพราะที่รู้มาบางบอสัดบุกเวียดนามแล้วก็ยังขาดทุนนะครับ...

...ขนาดตลาดเวียดนามบูมอย่างงี้แร้วส์ยังขาดทุน...กำจิงๆๆๆ... :shock:  :shock:  :shock:
ลูกไม่ท้อ

โพสต์ที่ 13

ถ้าบุกไปสร้างโรงงานเพื่อหวังผลในเรื่องแรงงานราคาถูกผมว่าน่าสนนะ

แต่ถ้าบุกเพื่อหวังผลทางตลาดผมว่า ยาก แหะ
รู้สึกดีๆ
นายสต็อก

โซนอุตสาหกรรม

โพสต์ที่ 14

การจะไปสร้างโรงงานในไทย หรือ เวียดนาม
เราก็ควรไปสร้างกันใน Industrial Zone ของเค้าเป็นสำคัญ
ดูตามลักษณะหรือ ประเภทโรงงานของเรา ว่า เป็นแบบไหน
อุตสาหกรรมหนัก, อุตสาหกรรมเคมี, หรือ อุตสาหกรรมขนาดย่อม
กล่าวอีกนัยหนึ่ง คือ เราควรตั้งโรงงานให้เหมาะกับ

เขตอุตสาหกรรมของประเทศเค้านั่นแหละครับ!!! :lol:
tanate

โพสต์ที่ 15

TPC ครับ บุกเข้าไปนานแล้วครับ 10ปี เห็นจะได้
หุ้นขึ้นสักแต่รู้ว่าหุ้นขึ้น หุ้นตกสักแต่รู้ว่าหุ้นตก
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 16

PRANDA มี Business Model ที่ไม่เลวเลยในการใช้ VN เป็นฐานการผลิต ตอนอ่าน F56-1 แล้วแอบเคลิ้มนิดๆ ติดที่ลูกค้าส่วนใหญ่อยู่ใน USA เลยขอดูท่าทีนิดนึง
I do not sleep. I dream.
โพสต์โพสต์