สนใจจะซื้อหุ้นตัวหนึ่งสะสมไปเรื่อยๆ ถ้าต้องการข้อมูลละเอียด

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
mamalover
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สนใจจะซื้อหุ้นตัวหนึ่งสะสมไปเรื่อยๆ ถ้าต้องการข้อมูลละเอียด

โพสต์ที่ 1

เช่น ทำกิจการอะไรบ้าง มีธุรกิจอะไรบ้าง ขอข้อมูลนี้ได้จาก โบรกฯ ที่เราใช้บริการอยู่ได้ใช่ไหมคะ

หรือว่า ต้องไปค้นหาข้อมูลเอง ถ้าต้องค้นหาเอง สามารถค้นได้ที่ไหนคะ
woody
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

ไปที่ web www.sec.or.th ครับ ตรงด้านขวาจะเห็น menu รายงานประจำปีอยู่ให้เลือกตรงส่วนนั้น แล้วก็ไปเลือกบริษัที่เราต้องการจะมีแบบรายงาน 56-1 อยู่ครับ ซึ่งจะอธิบายลักษณะธุรกิจแบบพอประมาณอยู่แล้วครับ ส่วนข้อมูลอื่นๆ ก็คงต้องใช้วิธีคลุกวงใน (คนทำธุรกิจใหรือผู้เชี่ยวชาญในอุตสาหกรรม นั้นครับ)
Impossible is Nothing
โพสต์โพสต์