อยากถามว่าtrde ผ่าน net +มือถือว่าโบรกไหนใช้งานง่ายครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
owen
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากถามว่าtrde ผ่าน net +มือถือว่าโบรกไหนใช้งานง่ายครับ

โพสต์ที่ 1

พอดีอยากรู้ว่าtrde ผ่าน net +มือถือ โบรกไหนใช้งานง่ายและมีข้อมูลดี
เช่น ข้อมูลพื้นฐานต่างๆ และเวลาใช้งานผ่านมือถือก็ใช้งานง่ายและดูง่าย
ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ราคาคือสิ่งที่เราจ่าย แต่มูลค่าคือสิ่งที่เราได้รับ
freemindd
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

กิมเอ็งระบบเวบดีมากเร็วด้วยครับ

มือถือไม่เคย
beammy

โพสต์ที่ 3

Seamico ก้อ ok ครับ โปรแกรม Znet กับ Stocknet II ผมใช้มาตั้งแต่ที่ผมเทรดใหม่ๆ เสถียรใช้ได้ครับ ...

ผ่านมือถือผมไม่เคยใช้เลยครับ ...
scholl

โพสต์ที่ 4

มาเชียร์ กิมเอง อีก 1เสียงครับ ส่งออร์เดอร์ได้รวดเร็วทันใจดีครับ
ieee

โพสต์ที่ 5

ผมเชียร์ ฟิลลิปครับ    มือถือไม่เคย
ฉันจะไป...ฉันต้องการจะไป
setmaker

โพสต์ที่ 6

อ่ะ เคยใช้ สามโบรก

ซิมิโก้
เคยใช้ Z-net พอใช้ได้ แต่ตัวอักษรดูไม่ค่อยถนัด ค่อนข้างพอใจ
Stock net II (ตัวนี้ห่วยมาก)
ข้อเสียอย่างหนักคือ ในวันที่ panic ซิมิโก้ จะ login ไม่ค่อยเข้า
เรียกว่า ล่ม ไปเลย
บน PDA มีปัญหาบ้าง พอจิ้มดูบางเมนู โปรแกรมจะปิดตัวเองอัตโนมัติ
ไม่ทันกิน

Settrade (ธนชาต)
ตัวสตรีมมิ่งของ Settrade ก็พอใช้ได้
แต่ไม่ค่อยมีลูกเล่น ในการให้ดูข้อมูล
บน PDA ต้องรอโหลดนาน เสียอารมณ์มากๆ
สตรีมมิ่ง บน PDA ตัวเล็กเท่ามด มองแทบไม่เห็น
(ปัจจุบัน ค่าคอมขั้นต่ำ 100 บาท อยู่ในช่วงย้ายหุ้น ไป port อื่น เพื่อเลิกใช้)

Kimeng ชัดแจ๋ว เทรด ถนัด
แม้บน PDA ก็โหลดได้เร็ว เพราะ
เป็นโปรแกรมให้ลงในเครื่อง จิ้มปุ๊บมาปั๊บ ตัวอักษร เท่าแม่ไก่
อ่านง่ายสุดๆ
อื่อ... เชียรๆ

เรื่องระบบล่ม นี่ ก็เคยล่มกันทุกโบรกนะครับ แล้วแต่ว่า มากน้อย

แต่ดูเหมือนซิมิโก้ จะเหมาะกับคนชอบสะสมหุ้นทีละเล็กละน้อยมากที่สุด
เนื่องจาก คิดค่าคอมตามจริง  :mrgreen:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Little Boy
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 7

ปัจจุบันผมใช้สตีมมิ่งเทรดผ่าน PDA บ้างเป็นบ้างครั้งครับ ข้อเสียคือ ช้าครับ ถ้าเป็น GPRS แต่ถ้าใช้ WIFI ก็พอได้ครับ ไม่ช้ามาก แต่ข้อเสียอีกอย่างคือ ไม่มีราคา Bif Offer ให้ครับ เลยไม่รู้ว่าใครตั้งราคาไม้ไหนเท่าไหร่ ไม่แน่ใจว่ามีของเจ้าไหนมีบ้างครับ
ความรู้..อาจมีขอบเขตจำกัด แต่จินตนาการ..ไร้ขีดจำกัด
beammy

โพสต์ที่ 8

[quote="setmaker"]แต่ดูเหมือนซิมิโก้ จะเหมาะกับคนชอบสะสมหุ้นทีละเล็กละน้อยมากที่สุด
เนื่องจาก คิดค่าคอมตามจริง
NooLek

โพสต์ที่ 9

มาเชียร์ ซิมิโก้ อีก 1 เสียงค่ะ ชอบ Stocknet II และอย่างที่คุณ setmaker ว่าล่ะค่ะ เหมาะกับคนชอบสะสมหุ้นที่ละเล็กละน้อย อิอิ :oops:
kok2029

โพสต์ที่ 10

มี ซีมีโก้ ที่เดียวหรือเปล่าครับที่ไม่มีค่าคอมขั้นต่ำ
:roll:
โพสต์โพสต์