เกิดอะไรขึ้นกับ se-ed คับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
nanosec
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

อาการอย่างงี้มันมีนัยยะ อะไรแปลกๆๆ หรือป่าวคับ ถึงได้ตกเอาๆ ตอนนี้ 6.45 แล้ว งง จัง
jaychou

โพสต์ที่ 2

thairath effect หรือเปล่าครับ
nanosec

โพสต์ที่ 3

มันเป็นผลในระยะสั้นหรือป่าวคับ หรือระยะยาวช่วยวิเคารห์ที
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ครั้งก่อนก็อย่างนี้ทีชน 7-8 บาท
แล้วหลุดแถว4บาทกว่า

ครั้งประวัติจะซ้ำรอยเดิมหรือเปล่าคับ
qingwen

โพสต์ที่ 5

hot เขียน:ครั้งก่อนก็อย่างนี้ทีชน 7-8 บาท
แล้วหลุดแถว4บาทกว่า

ครั้งประวัติจะซ้ำรอยเดิมหรือเปล่าคับ
ตอนแรกว่า 6 บาทจะซื้อสักหน่อย

งั้นเปลี่ยนใจแล้ว รอ 4 บาทกว่าๆแล้วกัน
对不起,请问一下.
存货是什么意思 ?
tanate

โพสต์ที่ 6

รอรับที่4บาทกว่าๆด้วยคนครับ
เอ แต่ว่าราคามันลงจาก 7บาทเพราะอะไรก็ไม่รู้
เข้าร้านse-ed พระราม2 คนก็เยอะอยู่นา
หุ้นขึ้นสักแต่รู้ว่าหุ้นขึ้น หุ้นตกสักแต่รู้ว่าหุ้นตก
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 7

พักหลังๆนี้ อันดับหนังสือขายดีของ se-ed ส่วนใหญ่จะเป็นหนังสือเกี่ยวกับธรรมะ หรือไม่ก็จิตใจทั้งนั้นเลย .. สงสัยคนไทยจะเครียดขึ้น แต่กลายเป็นว่าผมไม่ค่อยได้ซื้อหนังสือ se-ed เลย
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
dontknowmust

โพสต์ที่ 8

:wink: โอม จงลงจงลง
ข่าวร้าย(หัวเขียว effect)
กลบข่าวดี(oxford effect)
มั่นใจในกิจการ?คิดว่าราคานี้สมเหตุผล?
อยู่ที่ดุลยพินิจครับ
chillkun

โพสต์ที่ 9

คงเป็นเพราะว่าปลายปีที่แล้วมีหนังสือขายดีหลายเล่มด้วยครับ พวกแฮรี พอตเตอร์, ฯลฯ แต่ปีนี้ไม่ค่อยมี
Onokung

โพสต์ที่ 10

โค้ด: เลือกทั้งหมด

ซีเอ็ดยูเคชั่น บมจ.(SE-ED) กาญจนา  เจริญวงษ์ คู่สมรส หุ้นสามัญ 12/01/2550 08/01/2550 9,500 7.00 ขาย   
ซีเอ็ดยูเคชั่น บมจ.(SE-ED) กาญจนา  เจริญวงษ์ คู่สมรส หุ้นสามัญ 12/01/2550 09/01/2550 2,000 7.00 ขาย   
ซีเอ็ดยูเคชั่น บมจ.(SE-ED) กาญจนา  เจริญวงษ์ คู่สมรส หุ้นสามัญ 12/01/2550 10/01/2550 97,900 6.80 ขาย 
เมื่อ 10 วันก่อน  :roll:
1.ถูกหรือแพง
2.มั่นคงหรือชั่วครู่
3.ขยายตัวหรือหดตัว
รูปภาพ
@DNA@

ไม่แน่ใจนะครับ

โพสต์ที่ 11

ข่าวที่ทะเลาะกับหนังสือพิมพ์หัวเขียวเข้าใจว่าตลาดคงจะรับรู้เรียบร้อยแล้วครับ แต่ที่ช่วงนี้ลงมากเป็นพิเศษน่าจะมาจากการแปลงสภาพ se-ed-w1 เป็นหุ้นสามัญ จำนวน 1,249,550 หุ้น

เหตุผลที่ผมคิดว่าน่าจะใช่ หากดูสถิติราคาย้อนหลัง หุ้นของ se-ed เริ่มราคาตกมากๆ ตั้งแต่ตลาดหลักทรัพย์เริ่มให้ทำการซื้อขายหุ้นดังกล่าวได้ตั้งแต่วันที่ 3 มค. 2550 จำนวนหุ้นที่ออกใหม่อาจจะดูไม่มากเมื่อเทียบกับปริมาณหุ้นทั้งหมดแต่สำหรับ se-ed ที่สภาพคล่องในการซื้อขายค่อนข้างน้อย (โดยเฉลี่ยประมาณ 3แสนถึง 4 แสน และบางวันก่อนช่วงมาตราการ 30 % อยู่ที่หลักหมื่นด้วยซ้ำครับ) supply ออกมา แต่คนก็ไม่ค่อยแน่ใจกับผลประกอบการบวกกับกรณีที่มีปัญหากับยักษ์หนังสือพิมพ์ ก็ต้องคิดลดแบบสุดๆ ผมเห็นเพื่อนใน vi บางรายประเมินปันผลแค่ 0.4 ต่อหุ้น ถ้าดูย้อนหลังอย่างน้อย 3 ปี ปันผลขั้นต่ำอยู่ที่ 0.5 ด้วยซ้ำ พอคิดลดแล้ว บางคนตั้งราคาลงลึกจนน่ากลัว แต่ผลคิดว่าอีกไม่นานพอล้านกว่าหุ้นนี้ถูกดูดซับจนหมดก็คงจะกลับสู่สภาพปกติ

อย่าเชื่อผมมากนะครับเพราะผมก็ใช้วิธีคาดเดาเอา

อ้างอิง
http://www.settrade.com/simsImg/news/2006/06041359.t06
http://www.settrade.com/S13_FastQuote.j ... lectPage=2
dontknowmust

6.7

โพสต์ที่ 12

:twisted: สอยได้1ไม้ เด้งซะแล้ว
โพสต์โพสต์