วันนี้ไปฟัง เซียน ชน เซียน มา ..

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
metro
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

วันนี้ไปฟัง เซียน ชน เซียน มา ..

โพสต์ที่ 1

มีแต่นักเก็งกำไรทั้งนั้นเลยนะครับ เช่น หมอยง เสี่ยแตงโม เสี่ยป๋อง พี่ยักษ์ เฮียไฮ้ ศิริวัฒน์ และ เสี่ยปู่

มีสไตล์ VI ก็เสี่ยปู่คนเดียวนะครับ Summary คร่าวๆนะครับ แกบอกว่า แกซื้อหุ้นทุกครั้งที่มีวิกฤต เพราะซื้อหุ้นโดยการดูแนวโน้มของเงินปันผล และ อนาคตที่โตมากกว่าราคาหุ้นที่เคลื่อนไหว เพราะ เชื่อว่าในที่สุด ราคาจะสะท้อนมุลค่า

มีเชียร์หุ้น 3 ตัว ลองหาเอาเองนะครับ

1. กลุ่มอาหาร เพราะมองว่าโตได้เรื่อยๆ ผมเดาว่าน่าจะ MINT นะครับ

2. กลุ่มที่ดินต้องดูเป็นบางตัวที่มีศักยภาพ ผมเดาว่า PRIN นะครับ เพราะรู้กันว่าแกชอบ และมีอยุ่เพียบเลย

3. กลุ่มที่ได้รับผลกระทบจากการเมืองทำให้ขายที่ดินได้ไม่มาก แต่เป็นเหตุการณ์เพียงชั่วคราวซึ่งเมื่อการเมืองสงบ เสี่ยปู่เชื่อว่าจะกลับมาขายได้อย่างเดิม ผมเดาว่า AMATA เพราะเหมือนกับว่ากระทู้เก่าๆจะมีการสัมภาษณ์แล้วแกก็บอกว่าซื้อไปตอนที่วันวิกฤต Currency Control

พุ่งนี้จะมาสรุปวาทะของทุกๆท่านให้ฟังนะครับ  :D
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 2

ดีครับ จะได้ไม่ต้องไปเสีย 1000 บาทนั้งฟัง
pawiga
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

จากเคย ดูประวัติ หลายๆ เสี่ย ผมว่า เค้ารวย จากการ ปั่น กับ อินไซน์ น่ะ ถ้าไปเล่นตลาด ใต้หวัน หรือ ฮ่องกง สิงค์โป ที่ มาร์เกตแคปใหญ่ๆ คงไม่ประสบ ความสำเร็จ ง่าย แบบ ตลาดไทย
Muffin
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

แต่ตลาดบ้านเรา ก็มีประสิทธิภาพสูงขึ้นเหมือนกันนะครับ

ฟังเสี่ยๆพูดก็เพลินดีเหมือนกันครับ

ตลาดบ้านเราสมัยก่อนมันก็คงต้องเล่นแบบนั้นหละมั้งครับ
Don't hate the players, hate the game!

8)
Muffin

โพสต์ที่ 5

เสร็จแล้วตอนเย็น ไปนั่งให้เซียนอีกสองท่านสอนเรื่องชีวิตมา ได้อะไรเยอะเลย

ขอบคุณเซียนทั้งสองท่านแห่ง thaivi ด้วยครับ
Frankie
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 6

กลุ่มอาหารที่ว่า น่าจะเป็น ส.หมูหยองมั้งครับ เห็นเสี่ยแกถือไว้เยอะ
We are new KIDS.
We don' t SMOKE.
ร่วมรณรงค์ต่อต้านการสูบบุหรี่
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 41

คุณมัฟฟินคับ

โพสต์ที่ 7

คุณมัฟฟินคับ

เซียน วีไอ  สอน  "ชีวิต"  ด้วยเหรอคับ..

น่าสนใจว่า   สอน "เล่นหุ้น" อีกนาคับ...

ถ่ายทอดวิทยายุทธต่อได้ไหมคับ....
Muffin

โพสต์ที่ 8

ก็แค่บอกให้ ปล่อยวาง ครับ แล้วชีวิตจะมีความสุขขึ้น

ข้าน้อยทำไม่ค่อยได้ ต้องให้พี่ๆมานั่งเทศน์ครับ
8)
โพสต์โพสต์