หุ้นพื้นฐานในอดีตที่กลายเป็นหุ้นปั่น<หุ้นเน่า>ในปัจจุบ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ลุงทีม
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หุ้นพื้นฐานในอดีตที่กลายเป็นหุ้นปั่น<หุ้นเน่า>ในปัจจุบ

โพสต์ที่ 1

อยากรวบรวมข้อมูลจากพี่ๆที่มีประสบการณ์ในตลาดมานานในห้องนี้ว่า

หุ้นพื้นฐานในอดีตที่กลายเป็นหุ้นปั่น<หุ้นเน่า>ในปัจจุบัน

หรือ

หุ้นปั่น<หุ้นเน่า>ในอดีตที่กลายเป็นหุ้นพื้นฐานในปัจจุบัน

ที่พอจะนึกออกมีหุ้นอะไรบ้างครับ...อยากเก็บรวบรวมไว้เป็นข้อมูล...

ขอบคุณครับ

:shock:  :shock:  :shock:
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 2

หุ้นเน่าก็คือหุ้นเน่า ราคาเท่าไร ผมก็ไม่อยากซื้อ เช่น .01 ก็ไม่อยากซื้อ เนืองจาก มันอาจจะลงไปอีก

ส่วนหุ้นพื้นฐาน ก็ไม่ใช่หุ้นเน่า เพราะกิจการนั้นๆ ทำการค้าจริง มีกำไร มีรายได้ ไม่แต่งบัญชี เจ้าของไม่ขี้โกง

หุ้นพื้นฐาน ถ้าซื้อราคาแพง ถือไว้เป็นชาติ ก็ไม่ได้กำไร เนื่องจากซื้อหุ้นพื้นฐานดี ราคาแพงไป
TB

โพสต์ที่ 3

ถ้าคิดได้ทันทีตอนนี้ก็ CEI เมื่อก่อนพื้นฐานดีแน่นอน กำไรต่อปีประมาณ

หลายร้อยล้านบาท ปันผล OK เทรดกันเป็นสองสามร้อยก่อนแตก PAR

หลายกองทุนก็มีใน Port

อีกหนึ่งตัวน่าจะเป็น TEM ไทยเอนจินฝรั่งสนใจธุรกิจกันมาก ขอซื้อเป็น BIG LOT

Property  BLAND, TYONG, CNT  กองทุนหลายกองต้องมีใน PORT เพราะ

MKT CAP ของ Property เมื่อก่อนใหญ่กว่านี้มาก
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 4

POMPUI ดูจากภายนอกออกแนว VI แต่ที่ไหนได้ไซฟ่อนซะขนาดนั้น
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
ลูกไม่ท้อ

โพสต์ที่ 5

IEC LIVE MME WIN PICNI POWER D1 EVER DE ASL ครับผม
รู้สึกดีๆ
Onokung

โพสต์ที่ 6

ลูกไม่ท้อ เขียน:IEC LIVE MME WIN PICNI POWER D1 EVER DE ASL ครับผม
เออ . . อันนี้หุ้นดี --> เน่า  หรือว่า เน่า --> ดี ครับ
:shock:  ผมแยกไม่ออก
1.ถูกหรือแพง
2.มั่นคงหรือชั่วครู่
3.ขยายตัวหรือหดตัว
รูปภาพ
ssuwan

โพสต์ที่ 7

เท่าทีผมจำได้ใน port กองทุนก่อนปี 40 กองทุนมี IEC LOXLEY
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 8

สุมาอี้ เขียน:POMPUI ดูจากภายนอกออกแนว VI แต่ที่ไหนได้ไซฟ่อนซะขนาดนั้น
เอ๋ดูอย่างไงล่ะพี่ตัวนี้
สอนหน่อยอ่ะ
:)
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 9

ไม่ต้องดูเอง ตลาดเขา SP ไปนานแล้วนิ
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
ลุงทีม

โพสต์ที่ 10

ขอบคุณครับสำหรับ ความคิดเห็นต่างๆ

ที่ผมอ่านผ่านๆตาก็มี

CEI หุ้นปันผลเยี่ยมในอดีต กลายเป็นหุ้นเน่าในปัจจุบัน หลังจากโดนลูกค้ายกเลิกสัญญา

SKR หุ้นผู้บริหารแสนชั่ว ได้มาเกาะกลุ่มหุ้นพื้นฐานเพราะ ดันไปอยู่ในกลุ่มโรงบาน

SVI หุ้นปั่นเสี่ยสอง ในอดีต ปัจจุบัน ก็เป็นหุ้นพื้นฐานที่ราคายังอยู่ที่พื้น มุมมองเปลี่ยนฉับพลัน หลังจากเปลี่ยนผู้บริหาร

THL หุ้นปั่น ไร้อนาคต แต่ อีกไม่นานอาจจะได้เป็นหุ้นพื้นฐาน ของใครหลายๆคน มุมมองเปลี่ยนฉับพลันหลังจากเจอทอง

มีอะไรอีกบ้างครับ ช่วยกันนึกหน่อย อยากรู้จักความเป็นไปของหุ้นในอดีตอะครับ  :lol:  :lol:  :lol:
BHT

โพสต์ที่ 11

ลุงทีม เขียน:SKR หุ้นผู้บริหารแสนชั่ว ได้มาเกาะกลุ่มหุ้นพื้นฐานเพราะ ดันไปอยู่ในกลุ่มโรงบาน
ตรงๆแบบนี้ จะโดนฟ้องมั้ยครับเนี่ย
โพสต์โพสต์