อยากรู้คำตอบ ช่วยบอกทีครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
niyom_value
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากรู้คำตอบ ช่วยบอกทีครับ

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับ ผมมีคำถามอยากจะสอบถามครับ
1. มาตราการต่างๆ ทั้งหัก 30% ของเงินงทุนจากต่างชาติและกฏหมายนอมินี่จะส่งผลกระทบอะไรต่อพันธบัตรหรือเปล่าครับ พอดีผมลงทุนในกองทุนรวมพันธบัตรอยู่ อยากจะลงทุนเพิ่มแต่ไม่มั่นใจครับ
2. หุ้นกู้ หุ้นบุริมสิทธิ์ Warrant มีความแตกต่างกันอย่างไรครับ ทั้งสิทธิ ผลตอบแทน ความเสี่ยง และคำว่าแปลงสภาพ ที่มีทั้งหุ้นกู้แปลงสภาพ หุ้นบุริมสิทธิ์แปลงสภาพ มีความหมายอย่างไรครับ เหมือนหุ้นกู้ และหุ้นบุริมสิทธิธรรมาดาหรือเปล่าครับ
3. ผมดูบริษัทหนึ่งมีการออก warrant และ esop ไม่ทราบ esop หมายถึงอะไรครับ แล้วทั้ง 2 แตกต่างกันอย่างไร
โพสต์โพสต์