เคยมีใครฉุกคิดเรื่องนี้มั้ยครับ เรื่อง gasohol95

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Kitcat
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เคยมีใครฉุกคิดเรื่องนี้มั้ยครับ เรื่อง gasohol95

โพสต์ที่ 31

ทีบริษัท ใช้ glucose syrup ระยะหลังมานี่เริ่มมีปัญหาเพราะหาแป้งมันสำปะหลังมาผลิตไม่ได้เพราะถูกเอาไปผลิต Gasohol หมด สุดท้ายเมื่อมีการแย่งวัตถุดิบกัน ก็ต้องมีการนำเข้าเพื่อแก้ไขความขาดแคลน แล้วเราจะได้อะไร
Blueblood
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 32

ราคาน้ำมันปัจจุบัน เทียบกับโซฮอล 95 ประหยัดกว่าเยอะยังครับ ถ้าเทียบบาทต่อกม. ?
It's earnings that count