ถ้าเค้าเอา ptt ออกจากตลาดจะทำไงดีครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
sunrise
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

ถ้าเค้าเอา ptt ออกจากตลาดจะทำไงดีครับ

โพสต์ที่ 1

ผมเชื่อว่าตอนนี้รัฐบาลพร้อมทำในสิ่งที่คิดว่าถูกต้อง

ถ้าเค้าเอา ptt ออกจากตลาด เป็นไปได้ไหมครับ  :?:
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
beammy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

Everything is Possible ...
singhanad

โพสต์ที่ 3

ผมว่าต้องมีคนเรียกร้องให้จัดการกับทุกบริษัททั้งในและนอกตลาด เพราะส่วนใหญ่ก็นอมินีทั้งนั้น บุคคลธรรมดาก็เยอะนี่ครับที่เป็นนอมินีถือแทนต่างชาติ ผมว่าคงยุ่งตายห้า สงสัยรัฐบาลนี้ต้องอยู่จัดการปัญหาอีกหลายปีครับ
lekmak333

โพสต์ที่ 4

เป็นไปได้ แต่ไม่ใช่รัฐบาลเอาออกน่ะ ศาลเอาออก  :lol:

และสิ่งที่ตามมา Top AOT CAT THAI ก็น่าจะเอาออกตามๆกันไป

ถ้า PTT เอาออก สงสัย ต้องศึกษา ศิลปะวัฒนธรรมแบบ ภูฎาน ว่าเขาดำรงชีวิตยังไง หุ หุ
โพสต์โพสต์