หุ้นมีเจ้าของ....

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
burengnong
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

มันหมายความว่ายังไงครับ  ถ้าผู้บริหารดีแต่หุ้นมีเจ้าของ แล้วเราจะลงทุในหุ้นตัวนี้ไหม
พลพล คนกันเอง
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ถ้าเจ้าของกระทู้ เปลี่ยนคําว่า " เจ้าของ"  เป็น "เจ้า" เฉยๆหรือ " เจ้ามือ" ......

จะชัดเจนขึ้นเปล่าครับ .................

เข้าใจว่าคงกระดาก กระดาก ที่จะโพสต์คําว่า  " เจ้า "   " เจ้ามือ " ...................
burengnong

โพสต์ที่ 3

โค้ด: เลือกทั้งหมด

ถ้าเจ้าของกระทู้ เปลี่ยนคําว่า " เจ้าของ"  เป็น "เจ้า" เฉยๆหรือ " เจ้ามือ" ...... 

จะชัดเจนขึ้นเปล่าครับ ................. 

เข้าใจว่าคงกระดาก กระดาก ที่จะโพสต์คําว่า  " เจ้า "   " เจ้ามือ " ...................
ใช่แล้วคับ เอาเป็นว่ามีเจ้ามือก็แล้วกันครับ   มันจะมีผลมากหรือน้อยต่อเรายังไง แต่ว่าผู้บริหารดีมากๆ หุ้นพื้นฐานดีร่วมด้วย
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 4

มีผลครับคุณหมอ

มีผลต่ออารมณ์คุณหมอมากทีเดียวถ้าเจ้าลากไปชนเพดานในวันเดียว

หรือ

มีผลต่อความรู้สึกถ้าเจ้าทุบลงพื้นในวันเดียว

หรือ

เมื่อเจ้าเขย่าเล่นเป็นเวลานาน จนแฟนๆเบื่อกัน

เดี๋ยวนี้เจ้านิยมหุ้นพื้นฐานดีครับ คือว่าไม่ต้องไปสร้างข่าวเอง ง่ายกว่าเยอะ...
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
ForrestGump

โพสต์ที่ 5

เค้าว่า กันว่า ไม่เชื่ออย่าลบหลู่

ผมก็ไม่ค่อยเจอกะตัว

ถ้า "ท่าน" "เจ้า" อ่านอยู่ ช่วยโชว์พาว(เวอร์)  ลาก KWH ไปซัก 5บาทให้ผมดูเป็นบุญตาซักครั้งเถิด จะไม่ลืมพระคุณเลย

ปล.ถ้าสำเร็จ ขอให้กระทู้นี้ เป็นกระทู้แก้บนของเพื่อน ๆ thaivi ละกันนะครับ อิอิ

เพื่อนๆ ล่ะ ครับ จะขอเจ้าลากตัวไหน ไปกี่บาท กันมั่งครับ

ขำๆ   :lol:  :lol:  :lol:
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
jaychou

โพสต์ที่ 6

ตัวเดียวกะคุณฟลอร์เรสต์กั๊มพ์น่านแหละ แต่ช่วยตุ๊บมาเหลือตัวละบาทก่อนได้ป่ะ
sunrise
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 7

เดี๋ยวเหลือตัวละบาท ผมลุยด้วย
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
Basketman

โพสต์ที่ 8

ผมขอ3บาทก็พอแล้วครับเจ้า ....กำไรส่วนต่างที่ได้ผมก็จะเอาไปเลี้ยงเด็กผู้ยากไร้ครับ(ทำบุญทางอ้อมนะครับเจ้า)......ฮิฮิฮิ :lol:
กล้วยทอด

โพสต์ที่ 9

[quote="ForrestGump"]เค้าว่า กันว่า ไม่เชื่ออย่าลบหลู่

ผมก็ไม่ค่อยเจอกะตัว

ถ้า "ท่าน" "เจ้า" อ่านอยู่ ช่วยโชว์พาว(เวอร์)
..สักวันจะเก่งเหมือนพี่บ้าง..
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 10

[quote="ForrestGump"]
ถ้า "ท่าน" "เจ้า" อ่านอยู่ ช่วยโชว์พาว(เวอร์)
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
NinjaTurtle

โพสต์ที่ 11

[quote="สุมาอี้"][quote="ForrestGump"]
sirivajj

โพสต์ที่ 12

[quote="NinjaTurtle"][quote="สุมาอี้"][quote="ForrestGump"]
What do you mean.?
โพสต์โพสต์