มาร่วมกัน งดซื้อ งดขายหุ้น กันเถอะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ซากทัพ
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มาร่วมกัน งดซื้อ งดขายหุ้น กันเถอะ

โพสต์ที่ 1

หากมาร่วมกัน งด ซื้อ-ขาย ช่วง 2-3 เดือนนี้
จนกระทั่ง คนที่กระทำการ คิดว่า "การเมืองไม่มี effect กับตลาดหุ้น" น่าจะดีนะครับ
จะได้ไม่เครียด และไม่เป็นเป้าหมายของกลุ่มคนด้วย
อองตวน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 2

ลด ละ เลิก

คนซื้อตาย คนขายติดคุก
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 3

เป็นความคิดที่ดีมากครับ อิอิ
ซากทัพ

โพสต์ที่ 4

แล้วช่วงนี้จะทำอะไรกันดีครับ
จะไปอาบน้ำก็ไม่ไหว อากาศหนาว(ผมอยู่ทางเหนือ ไม่ใช่ยอดดอยนะครับ) กลัวเป็นหวัดจัง
ภาพประจำตัวสมาชิก
babee
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

ออกกำลังกายให้แข็งแรงสิคะ  :D เวลาออกกำลังกายเนี่ย ร่ายกายก็จะหลั่งสารเอนโดฟินส์ หรือ สารความสุขออกมา

เพราะสุขภาพกายและใจที่แข็งแรงซื้อไม่ได้ค่ะ  :lol:
iambuffet

โพสต์ที่ 6

ถ้าคิดว่าตลาดไม่ดี
ก็ เล่นฟิวเจอร์ได้ครับ
เล่นทางลงนะ

:lol:
nanakorn
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

น่ากลัว Brokers จะแย่เสียก่อนนะสิครับ   :D  เป็นห่วง  :D
Everything I do, I do it for you.
Dr.T
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

ผมคงไม่ได้ซื้อขายไปอีกนาน  :oops:
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 155

โพสต์ที่ 9

[quote="Dr.T"]ผมคงไม่ได้ซื้อขายไปอีกนาน
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
ซากทัพ

โพสต์ที่ 10

[color=green]ออกกำลังกายให้แข็งแรงสิคะ   เวลาออกกำลังกายเนี่ย ร่ายกายก็จะหลั่งสารเอนโดฟินส์ หรือ สารความสุขออกมา

เพราะสุขภาพกายและใจที่แข็งแรงซื้อไม่ได้ค่ะ [/color]

ขอบคุณมากครับ
[/quote]
ทุ่งทานพระจันทร์

โพสต์ที่ 11

[quote="babee"]ออกกำลังกายให้แข็งแรงสิคะ
tachikoma

Re: มาร่วมกัน งดซื้อ งดขายหุ้น กันเถอะ

โพสต์ที่ 12

ซากทัพ เขียน:หากมาร่วมกัน งด ซื้อ-ขาย ช่วง 2-3 เดือนนี้
จนกระทั่ง คนที่กระทำการ คิดว่า "การเมืองไม่มี effect กับตลาดหุ้น" น่าจะดีนะครับ
จะได้ไม่เครียด และไม่เป็นเป้าหมายของกลุ่มคนด้วย
ก็ไม่มีนี่ครับ ไม่เห็นการเมืองจะเกี่ยวกับตลาดหุ้นเลยครับ แค่ขึ้นกับลงวันละ 10-20 จุด เน้นลงมากกว่าขึ้น ตอนนี้จะลึกเท่ากับวัน 108 จุดแล้วจะทำไม ตลาดหุ้นก็เป็นแค่มายา ส่งออกสิเรื่องจริง

:bow:  :bow:  :bow:
เลียนแบบขำๆ อย่าโกรธนะครับ
suthee

โพสต์ที่ 13

ออกกำลังกายให้แข็งแรงสิคะ   เวลาออกกำลังกายเนี่ย ร่ายกายก็จะหลั่งสารเอนโดฟินส์ หรือ สารความสุขออกมา

เพราะสุขภาพกายและใจที่แข็งแรงซื้อไม่ได้ค่ะ  
[/code] เห็นด้วยอย่างมากครับ นับว่าเป็นการลงทุนที่คุ้มค่ามากครับ โดยเฉพาะช่วงนี้ถ้าเครียดกับตลาดหุ้น
   สมัยก่อนผมเป็นโรคหวัดบ่อยมาก จนน่ารำคาญ แต่ปัจจุบันร่างกายแข็งแรงขึ้นมาก อยากให้เพื่อนๆทุกคนหันมาออกกำลังกายกันครับ จะได้มีอิสรภาพทางกาย ใจ พร้อมกับทางด้านการเงินในอนาคต :D
beammy

โพสต์ที่ 14

การลงทุนเรื่องสุขภาพ

มีความสำคัญไม่น้อยไปกว่าการลงทุนในหุ้น ครับ ...
ซากทัพ

โพสต์ที่ 15

• การลงทุนเรื่องสุขภาพ

มีความสำคัญไม่น้อยไปกว่าการลงทุนในหุ้น ครับ ...

:D  จริงครับ ส่วนสุขภาพกายนั้นง่าย แต่สุขภาพใจยากนะครับ กระทบอย่างอื่นตามมาด้วย  :D
Onokung

โพสต์ที่ 16

[quote="ทุ่งทานพระจันทร์"][quote="babee"]ออกกำลังกายให้แข็งแรงสิคะ
1.ถูกหรือแพง
2.มั่นคงหรือชั่วครู่
3.ขยายตัวหรือหดตัว
รูปภาพ
โพสต์โพสต์