ช่วงนี้หุ้นราคาลงมาแล้วไม่แพงด้วย หาคนซื้อได้น้อยเหลือเกิน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
san
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ช่วงนี้หุ้นราคาลงมาแล้วไม่แพงด้วย หาคนซื้อได้น้อยเหลือเกิน

โพสต์ที่ 1

ทำไมเวลาหุ้นราคาถูกหรือว่าลงมาแล้ว  เรามักไม่สนใจ
แต่เวลาราคาหุ้นขึ้นเอาๆ  ดันชอบไล่ซื้อกันแบบกระทิงเปลี่ยว คึกคะนองเหลือเกิน
เวลาที่ตลาดหดหู่  ข่าวอะไรออกมาจิ๊ดเดียว   ก็กระทบไปหมด  ขวัญผวากันไปหมดแล้ว
เอ  เราต้องคิดแตกต่างจากคนส่วนใหญ่ รึป่าวครับ ไม่งั้นเราจะเหมือนกับคนส่วนใหญ่ คือ ขาดทุนเสมอ
ไม่รู้ว่า.....ขอรอสะเด็ดน้ำอีกซักหน่อย ไม่รู้มันจะลงไปให้เก็บมั้ย
ผม......รอวันที่ vol  ไม่ถึงหมื่นล้าน ซักไม่เกิน week   คงได้เก็บหุ้นที่หล่นลงมา ใต้ถุนตลาดหลักทรัพย์มั่งหล่ะครับ
ผมว่า......เราคัดหุ้น....เตรียมกันใว้ในใจกันได้แล้วนะครับ
โพสต์โพสต์