วันนี้พี่ๆทำอะไรบ้างครับ ??

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
metro
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมซื้อมานิดหน่อยครับ กะว่าถ้าหุ้นตัวนี้ลงอีกจะบอกให้แม่เอาเงินที่ฝากประจำมาซื้ออีก

แล้วพี่ๆทำอะไรบ้างมั้ยครับ
ทุ่งทานพระจันทร์

โพสต์ที่ 2

ตัวไหนบอกได้มั้ยครับ  :lol:
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 3

No Trading...can't find the one I want but mostly I remain positive and believe in the good future of Thailand as usual
I do not sleep. I dream.
atsu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 4

วันนี้ผมเลี้ยงลูกทั้งวันเลยครับ  :D
ทั้ง2คนยุ่งมากเป็นพิเศษเลยวันนี้

สงสัยกลัวพ่อจิตใจไม่หนักแน่นพอ
เลยพร้อมใจกันวุ่นมากกว่าปกติ
จะได้ไม่มีเวลาออกมานอกกระดอง  :lol:  :lol:  :lol:
ลูกไม่ท้อ

โพสต์ที่ 5

ตอนแรกคิดว่าจะไม่ทำอะไร แต่เปลี่ยนใจ โทรไปสั่งขาย(ตัดขาดทุนไปเลย ประมาณ 2.34 %)  วงเงินจิ๊ดเดียว แค่ประมาณ สิบเปอร์เซนต์ของพอร์ต แล้วหลังจากนี้ก็รอเวลา คิดว่าไม่น่าจะเป็นในระยะเดือนสองเดือนด้วยซ้ำที่คิดจะซื้อใหม่

ใครคิดจะเข้าไปช้อนระวังช้อนหักละกัน ยกเว้นว่าถ้าเป็น หุ้น VI ก็โอเคนะ
(แบ่งปันกันมั่งก็ดีนะ อิๆ จะได้ซื้อไว้ถือยาวๆอีกที)

แต่ถึงแม้จะหาหุ้น VI ไว้เก็บ ผมก็จะยังไม่เก็บในช่วงนี้อ่า
ยกเว้นตัวเดียวอ่า คือ LNH (บริษัทที่ผมทำงานอยู่อิๆ ทำไมมันเขียวได้เขียวดี เพิ่งรู้ว่าบริษัทเราก็มีดี เหอๆ) อย่างนี้ต้องหันมาเมียงมองหน่อยละ เหอะๆ
รู้สึกดีๆ
metro

โพสต์ที่ 6

ผมเคยดูอยุ่ 2 โรงพยาบาลต่างจังหวัด ไอ้ตัวที่มีดันไม่ขึ้นเท่าไร แต่ตัว LNH ที่ซื้อมาแล้วกำไรไป 4-5 ช่องดันรีบขายก็แล้วก็ไปต่อดีจริงๆ หุ หุ  :D
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 7

กระสุนหมดไปตั้งแต่ตอน set ลงไป 108 จุดแล้วครับ เลยได้แต่นั่งอ่าน The Intelligent Investor ไปก่อน เนื้อหาเยอะจริงๆ อ่านแล้วมีอาการลมปราณจะแตกซ่านเอา  :lol:
ek_tt

โพสต์ที่ 8

ไม่ได้ซื้อเลยสักตัวครับ...งานรออยู่เพียบเลย
Zhang Fei

โพสต์ที่ 9

ตอนนี้กำลังอ่านหนังสือ หาความรู้ใส่ตัวเยอะๆครับ และทำใจให้สงบ
อย่าไปสนอารมณ์ของเพื่อนเรา (นายตลาด) ไว้รอให้อารมณ์ขุ่นมัวกว่านี้
อีกหน่อย มาเคาะประตูหน้าบ้านเราด้วยหน้าตาหดหู่ ค่อยพิจารณาซื้อ
ก็คงยังไม่สายหรอกมั้ง
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 76

โพสต์ที่ 10

ขาย BH เรียบเลย สงสัยขายหมู  :lol:
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
phobenius

โพสต์ที่ 11

ไม่รู้ทำถูกป่าว แต่ขายscb หมดราคา 56 มาซื้อ bbl 101 อืม.......ไม่รู้เป็นไงต่อ
pongto

โพสต์ที่ 12

ถือโอกาสปรับport  แล้วรู้กันว่าปรับถูก หรือ ปรับผิด
ply33
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 13

ลูกไม่ท้อ เขียน: แต่ถึงแม้จะหาหุ้น VI ไว้เก็บ ผมก็จะยังไม่เก็บในช่วงนี้อ่า
ยกเว้นตัวเดียวอ่า คือ LNH (บริษัทที่ผมทำงานอยู่อิๆ ทำไมมันเขียวได้เขียวดี เพิ่งรู้ว่าบริษัทเราก็มีดี เหอๆ) อย่างนี้ต้องหันมาเมียงมองหน่อยละ เหอะๆ

LNH วันนี้วิ่งตั้ง 18% แน่ะ เกี่ยวข้องกับกลุ่มทุนเก่าที่เสียประโยชน์หรือป่าวคับ ทำไมพุ่งแรงจังคับ
0--- ฉลามเสือดาว ล่องลอยไปในทะเลกว้างใหญ่ ---0
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 156

โพสต์ที่ 14

วันแรกก็ซื้อครับ ซื้อไปแล้วพึ่งนึกได้ เคยอ่านกระทู้เฮียคลาดเครียดเมื่อนานมาแล้ว บอกว่าปกติต้นปี วันแรกจะขาย นิดหน่อย เอาเงินเข้ากระเป๋า ไว้ก่อน

สงสัยปีนี้ได้ซื้อทั้งปีแน่ (ดีเหมือนกันแสดงว่าซื้อมาแล้วขายต่อได้ราคา จึงมีเงินมาซื้อเพิ่มได้ทั้งปี  :lol:  :lol:  :lol: )
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
พ่อปลาไหล

โพสต์ที่ 15

เมื่อวานซื้อหุ้นมา 30%
วันนี้ขายหมดเกลี้ยงแล้ว  กำไรนิดหน่อย
เหตุการณ์ยังไม่มีอะไรดีขึ้น  วันนี้นายกให้สัมภาษณ์ได้น่าทึ่ง
คอยดูพรุ่งนี้ฝรั่งจะ downgrade รึเปล่า   :roll:  :lol:  :lol:  :lol:
รูปภาพ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 16

เมื่อวาน เช้าเดินจงกรม เย็นตีแบด

วันนี้ เช้าเดินจงกรม เย็นตีแบด

พรุ่งนี้ เช้าเดินจงกรม เย็นตีแบด

ฝึกใจ ฝึกกาย ครับ
พ่อปลาไหล

โพสต์ที่ 17

แล้วก็ ตลาดฝรั่งกับแุถวๆบ้านเราน่าจะปรับฐานในไม่ช้า  :lol: :lol:  :lol:  
รูปภาพ
beammy

โพสต์ที่ 18

คิดในแง่ดี ครับ

ตอนนี้ตลาดบ้านเราอยู่ในช่วงปรับฐานให้แน่น

ทำ ฐานราก ให้แข็งแรง

เพื่อจะเติบโตต่อไปในอนาคตอย่างมั่นคง และยั่งยืน ครับ

ป.ล. ผมแอบใบ้หุ้นไปหน่อยนะ สังเกตดูครับ ฮ่าๆๆๆ ...
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 19

:wink: หาข่าวบริษัทต่างๆ  ไปเรื่อยๆ    ฆ่าเวลา

เฝ้าจอ  ดีกว่าหายใจทิ้งไปเฉยๆ

ช่วยเขาซื้อหุ้นบ้าง  
(ตอนขายไม่บอกนะอิอิ)
พ่อปลาไหล

โพสต์ที่ 20

ได้แต่มองๆ รับมานิดหน่อย  แรงขายยังไม่หมดซะที  :lol:  :lol:  :lol:
รูปภาพ
โพสต์โพสต์