หากพรุ่งนี้ตลาดลบเกิน 50 จุดจะซื้อหรือขายกันครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
pk8
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

หากพรุ่งนี้ตลาดลบเกิน 50 จุดจะซื้อหรือขายกันครับ

โพสต์ที่ 1

ด้วยเงื่อนไขปัญหาของไทยเราณ.จุดนี้อยากทราบความเห็นเพื่อนในนี้ครับ ว่าหากตลาดลงเกิน 50 จุดอยากจะทำอะไรกับพอร์ตตัวเองครับ
lekmak333
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

วันนี้ยังทัน เป็นผมวันนี้ เลือกหุ้นที่น่าสนใจ

ดูงบการเงิน ตั้งเป้าหมายราคาที่จะเก็บ

แต่ถ้าใครกระสุนหมด ถ้าตกมากๆแล้วขาย น่าจะเสียผลประโยชน์
เห็นเพื่อนในนี้มีสถิติ บอกไว้ หุ้นจะตกหนักในวันแรก แต่ไม่ได้หมายถึงจะกลับมาบวกในวันที่สอง วันที่สอง สาม สี่ อาจจะลงไปอีกแต่แนวโน้มไม่มากเท่าวันแรก
พ่อปลาไหล

โพสต์ที่ 3

คงต้องดูเป็นตัวๆไป
ดูสถานการณ์ด้วยว่าไปในทิศทางไหน
คงไม่มีอะไรตายตัวครับ  :wink:
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Tongue

โพสต์ที่ 4

โดยส่วนตัวแล้ว หุ้นที่ถือๆมานี่ไม่ค่อยตกตาม SET อ่ะครับ
เวลาขึ้นมันก็ไม่ค่อยขึ้น เลยไม่รู้จะทำอะไรเหมือนกัน

อืมม ถ้าพรุ่งนี้ตก 50 จุดเหรอ
อ่ะงั้น ลองไปเล่น future น่าจะดีกว่า มะเคยเล่นเลย
mamalover

โพสต์ที่ 5

วันที่คาดการณ์ไว้ ก็มาถึง พรุ่งนี้หุ้นคงตกล่ะ มีแต่ข่าวร้ายๆ
LOSO
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

ใครคนหนึ่งเคยบอกว่า .................................

" ตลาดมีไว้เป็นแหล่งอ้างอิง เพื่อดูว่ามีใครมีคําเสนออะไรที่โง่ๆหรือเปล่าเท่านั้น "
marble

โพสต์ที่ 7

LOSO เขียน:ใครคนหนึ่งเคยบอกว่า .................................

" ตลาดมีไว้เป็นแหล่งอ้างอิง เพื่อดูว่ามีใครมีคําเสนออะไรที่โง่ๆหรือเปล่าเท่านั้น "

:lol:  :lol:  :lol:
jaychou

โพสต์ที่ 8

LOSO เขียน:ใครคนหนึ่งเคยบอกว่า .................................

ลงกี่จุดไม่รู้ล่ะ

แต่ว่า

พอบึ้มปุ๊บ... พี่ LOSO ก็ควักกระเป๋าเตรียมซื้อแล้ว
tanate

โพสต์ที่ 9

พรุ่งนี้ นายตลาดจะมาเคาะประตู แล้วบอกว่ามีหุ้นดีๆ ราคาถูกๆมาขายครับ จะซื้อมั้ยครับ
ส่วนตัวผมไม่มีตังค์ที่จะซื้อแล้วครับ คงต้องนั้งมองอย่างเดียว แล้วนายตลาดก็คงกลับไปตามระเบียบครับ
หุ้นขึ้นสักแต่รู้ว่าหุ้นขึ้น หุ้นตกสักแต่รู้ว่าหุ้นตก
โพสต์โพสต์