คุยเรื่องการลงทุนแบบ VI

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
Verified User
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 1

เมื่อวันที่ 19 ผมได้ไปอัดรายการของทาง Money Channel มาครับ เป็นการคุยกันแบบสั้นๆ เรื่องแนวการลงทุนแบบ VI ว่าเป็นอย่างไร เห็นทางทีมงานบอกว่าจะนำมาออกอากาศทาง UBC97 วันที่ 2 ม.ค.2550 ตอน 9.00 น. ช่วง pre-opening ครับ

ถ้าว่างก็เปิดดูกันได้ครับ เหอๆ
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

มี money channel ออกรายการนิดหน่อย

แต่ถ้ามี  gambling channel คงได้ออกรายการถาวร

สวัสดีปีใหม่ครับ ท่านแม่ทัพฯ
nott

โพสต์ที่ 3

เสียดายจังบ้านผมไม่ได้ติด UBC แต่อย่างไรก็ขอบคุณครับที่บอกสิ่งดีๆให้ :D
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 159

Re: คุยเรื่องการลงทุนแบบ VI

โพสต์ที่ 4

สุมาอี้ เขียน:เมื่อวันที่ 19 ผมได้ไปอัดรายการของทาง Money Channel มาครับ เป็นการคุยกันแบบสั้นๆ เรื่องแนวการลงทุนแบบ VI ว่าเป็นอย่างไร เห็นทางทีมงานบอกว่าจะนำมาออกอากาศทาง UBC97 วันที่ 2 ม.ค.2550 ตอน 9.00 น. ช่วง pre-opening ครับ

ถ้าว่างก็เปิดดูกันได้ครับ เหอๆ
อ่านแล้วเพิ่งนึกได้ว่าผมก็ไปอัดรายการมาเหมือนกัน
ออกMoney Channel วันที่ 2 เหมือนกัน แต่เวลาบ่าย 3 โมงครับ  8)
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 5

ไม่มีทั้งUBC
ดูผ่านNETได้ไหมเนี่ยจะได้ดู
ฮิฮิ
:)
ลูกไม่ท้อ

โพสต์ที่ 6

ผมก็อดดูเพราะถูก assign ให้ไปทำงานในงานพืชสวนโลก เหอๆ 11ชั่วโมงเลย จากเก้าโมงถึงสองทุ่มเลย หวังว่าคงเข้าดูจาก moneychannel.com ได้นะ
รู้สึกดีๆ
apichai214

โพสต์ที่ 7

ไม่มี UBC เหมือนกันครับ  ถ้าโหลดใส่เน็ตได้ก็เอามาแบ่งกันดูบ้างนะครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ทั้งหลาย ..ขอบคุณครับ :pray:
SupachaiZ594

โพสต์ที่ 8

รอดูครับ
พยูน

โพสต์ที่ 9

ดูผ่านเน็ตได้ครับ เข้าที่ settrade.com ก่อนครับ แล้วจะมี link ต่อ เลือกความเร็วได้ด้วยครับ ผมดูประจำครับ จะคอยดูพี่ๆครับ ตื่นเต้นด้วย  ปล. ผมไปซื้อหนังสือพี่สุมาอี้มาแล้วครับเล่มสุดท้ายพอดีเลย กำลังอ่านอยู่ครับ หนังสือน่ารักมากๆ
น้องใหม่ครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ เริ่มวันนี้เพื่อวันหน้าครับ
nanakorn
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

ดูแล้วครับ เป็นรายการที่ดีมากครับ ผมชอบที่เปรียบเทียบการลงทุนแบบ VI กับ เศรษฐกิจพอเพียง

เยี่ยมครับ  :cool:
Everything I do, I do it for you.
โพสต์โพสต์