วันพุธนี้ รอเก็บศพตัวไหนดี บอกผมหน่อย !!!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
LOSO
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

วันพุธนี้ รอเก็บศพตัวไหนดี บอกผมหน่อย !!!

โพสต์ที่ 1

ขอรายชื่อหุ้น    พร้อมราคาที่น่าเก็บ ..........................

บอกผมหน่อยครับ .........................
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

เก็บหุ้นปอเต็กตึ๊งน่าจะดีครับ แต่ผมชอบลูกเฮียปอมากกว่าครับ
yield

โพสต์ที่ 3

อย่างแรกผมสงสารประเทศไทยครับ ไม่รู้ยังไง ผมคิดว่าคนส่วนใหญ่ยังคง
สับสน ผมว่าถ้าความมั่นคงถูกต้องคำถามทั้งเรื่องความมั่นคงของชีวิตและทรัพย์สิน การค้าการลงทุนก็คงจะโตแบบไม่เต็มที่ ถ้าเกิดเหตุการณ์ความสับสนยังคงเป็นอยู่ ผมว่ามีราคาต่ำกว่าที่เคยให้เก็บได้เรื่อย ๆ แน่ครับ
ตัวผมมองเหตุการณ์ทำนองนี้ร้ายแรงกว่าเหตุการณ์น้ำท่วม การเกิดคลื่นสึนามิ หรือการต่อต้านการทุ่มตลาดของอเมริกาหรือยุโรปซึ่งผมว่าเป็นผลกระทบระยะสั้น และดีต่อการเก็บหุ้นครับ ผมคิดว่าผมคงไม่มองโลกแง่ร้ายจนเกินไปน่ะครับ แต่ผมมองไม่เห็นจุดสิ้นสุดของผลกระทบและความสับสนเลย ใครเห็นบ้างครับ
เค้าว่ากันว่าเงินที่ใช้ไม่ได้ แสดงว่าไม่ใช่เงินเรา
ลูกไม่ท้อ

โพสต์ที่ 4

ไม่มีอารมณ์อยากเก็บตัวไหนเลย
สงสารประเทศไทยเจรงๆ
รู้สึกดีๆ
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 5

ลงไปเรื่อยๆเลย รอให้โบนิดผม ออกก่อนนะครับ จะได้รับได้
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
ตาหมูอ้วน.

โพสต์ที่ 6

...
VI ฝึกหัด
พ่อปลาไหล

โพสต์ที่ 7

คิดว่าสถานการณ์ต่างจากวันที่ 19 มั้ย
จะยืดเยื้อรึเปล่า
หรือมันเพิ่งเริ่ม  :roll:
รูปภาพ
punthep

โพสต์ที่ 8

อยากเก็บของถูกตามประสา VI แต่ไม่ใช่ด้วยเหตุการณ์อย่างนี้ครับ

เศร้าใจ ประเทศไทย คนไทย ด้วยกัน
2 dogs

โพสต์ที่ 9

punthep เขียน:อยากเก็บของถูกตามประสา VI แต่ไม่ใช่ด้วยเหตุการณ์อย่างนี้ครับ

เศร้าใจ ประเทศไทย คนไทย ด้วยกัน
โดนใจ
หุ้นเงียบๆในวันนี้จะโด่งดังในปีหน้า
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 10

แย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
คนเรือ VI
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 11

อืมมมม หวังว่าไม่ต้องเก็บศพตัวเองนะ
ตาหมูอ้วน.

โพสต์ที่ 12

อยากเก็บของถูกตามประสา VI แต่ไม่ใช่ด้วยเหตุการณ์อย่างนี้ครับ

โดนใจด้วยคนครับ
VI ฝึกหัด
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 13

หมดอารมณ์เลือกหุ้นแล้ว ขอซื้อแต่หนังสือมาอ่านหาความรู้ดีกว่า

คนที่สามารถเฝ้ารอ ย่อมอยู่เหนือกาลเวลา
I do not sleep. I dream.
marble

โพสต์ที่ 14

คนเรือ VI เขียน:อืมมมม หวังว่าไม่ต้องเก็บศพตัวเองนะ

:bow:  :bow:
bajjo

โพสต์ที่ 15

เลิกติดตามราคาหุ้นไปเลยดีกว่า
เดี๋ยว สภาพจิตใจมันแย่ตามไปด้วย
phobenius

โพสต์ที่ 16

เซ็งฉลองปีใหม่
คนเรือ VI
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 17

มาดูครับ

หุ้นส่งออกน่าจะไม่ได้รับผลกระทบ แต่ก็ได้รับไปแล้วจากค่าเงิน
หุ้นโรงแรมท่องเที่ยว ได้รับผลกระทบแน่ๆ
- โรงแรมในกรุงโดนแน่ๆ
- โรงแรมในภูเก็ตคงได้รับผลกระทบด้วย แต่คงจะน้อยกว่า
หุ้น Consumption ได้รับผลกระทบแน่ๆ
- MINT, CENTEL อาหารคงได้รับผล
- ค้าปลีกก็ได้รับผลกรรม
- 7-11 คงได้รับน้อยกว่า

ดูเหมือนว่าหุ้น มาม่า จะเป็น choice ที่ดี
Dech
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 18

ใครมีกระตังค์ เตรียมช้อนไว้ได้เลยครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
tanate

โพสต์ที่ 19

ล้างport เลยดีกว่า พุธนี้
RESET แล้วรอคอยโอกาส ที่หุ้นดิ่งจนสุด
ค่อยเริ่มใหม่ดีกว่า

ขอให้ชาติไทย มีแต่ความสงบสุขโดยเร็วเถอะครับ

ประชาชนตาดำๆอย่างเรา ได้แต่ส่งใจช่วย
ใครผูกเงื่อน ก็ต้องแก้เงื่อนเองครับ มันชักจะเป็นปมใหญ่
มากเกินไปแล้ว
หุ้นขึ้นสักแต่รู้ว่าหุ้นขึ้น หุ้นตกสักแต่รู้ว่าหุ้นตก
nott

โพสต์ที่ 20

วันก่อนผมอ่าน common stocks uncommon profit ของ ฟิชเชอร์ ที่ดร.นิเวศน์แปล เข้ากับบรรยากาศแบบนี้เลยครับ เขาบอกว่า "อย่ากลัวที่จะซื้อหุ้นเมื่อคนกลัวว่าจะเกิดสงคราม"  อยากให้ทุกท่านมีสตินะครับ  :)
tanate

โพสต์ที่ 21

อยากซื้อครับ แต่กระสุนใช้ในวันที่ 19 ธ.ค 49 ไปจนหมดแล้วครับ
จะทำอย่างไงดี
จะเลือกขาย เพื่อซื้อใหม่
หรือถือไว้นิ่งๆ แบบไม่หวั่นไหว
หุ้นขึ้นสักแต่รู้ว่าหุ้นขึ้น หุ้นตกสักแต่รู้ว่าหุ้นตก
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 22

ดูเป็นตัวๆๆไปจะดีกว่า
ตอนนี้ที่เกี่ยวข้องมากที่สุดน่าจะเป็นกลุ่ม ขายปลีกขนาดใหญ่ ตามสถานที่เกิดเหตุ และจัดงานปีใหม่

ไม่รู้ว่าพวกนี้ทำประกันภัย ประเภทงานจัดแล้วเลิกเพราะเหตุการณ์ไม่คาดคิดหรือเปล่าหนอ

:)
somchai88

โพสต์ที่ 23

[quote="พ่อปลาไหล"]คิดว่าสถานการณ์ต่างจากวันที่ 19 มั้ย
จะยืดเยื้อรึเปล่า
หรือมันเพิ่งเริ่ม
thumbman2001
ผู้ติดตาม: 42

โพสต์ที่ 24

เสียใจกับผู้ที่สูญเสียด้วยครับ ขอให้เรื่องวุ่นนี้จบเร็วๆ
จับผู้ก่อกวนให้ได้  :(
ถ้ามีตังค์เหลือผมคงซื้อหุ้นเข้า port อีกหน่อยครับ เพราะคิดว่าเศรษฐกิจน่าจะพอไปได้
lekmak333

โพสต์ที่ 25

หมอลักษณ์ ฟันธง บอกว่า เม.ย 2550 แย่ที่สุด  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
Dr.T
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 26

tanate เขียน:ล้างport เลยดีกว่า พุธนี้
RESET แล้วรอคอยโอกาส ที่หุ้นดิ่งจนสุด
ค่อยเริ่มใหม่ดีกว่า

ขอให้ชาติไทย มีแต่ความสงบสุขโดยเร็วเถอะครับ

ประชาชนตาดำๆอย่างเรา ได้แต่ส่งใจช่วย
ใครผูกเงื่อน ก็ต้องแก้เงื่อนเองครับ มันชักจะเป็นปมใหญ่
มากเกินไปแล้ว
ตอนปฏิวัติผมก็คิดยังงี้
ปรากฎว่าที่ขาย ๆ ไป มันไม่ลงสักตัว ต้องซื้อคืนมา ขาดทุนค่าคอมมิชชั่นน้อย ๆ ด้วยครับ
CHARDONNAY

โพสต์ที่ 27

เสียใจมากๆครับ
แต่ชีวิตคน
ชีวิตหุ้นต้องดำเนินต่อไปครับ
ถ้าเราท้อแท้หรือกลัวก็เท่ากับว่า
เรายอมแพ้และยอมรับความสำเร็จของ
คนทำ
ผมจะไม่ยอมแพ้คนพวกนี้เด็ดขาด
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 28

เก็บศพ ต้องโทรเรียกร่วมกตัญญกับป๋อเต็กตึ้งน่าครับ

(แซว)

ปล
   สงครามยังไม่จบ ก็นับศพทหารกันแล้ว

ISUZU

โพสต์ที่ 29

เข้ามาตอกบัตรด้วยคนครับ

เหตุการณ์นี้เศร้าใจมากครับ เสียใจกับผู้เคราะห์ร้ายทุกท่านครับ..

ได้ฟังรายการนึงผ่านๆ มีดร.ท่านนึงมาประนามว่า ทำไมถึงไม่สามารถป้องกันได้ ทั้งๆที่มีเบาะแส..

ฟังแล้ว จะให้คิดอย่างไรดีครับ กับข้อมูลนี้ว่า
1. ไม่มีใครรู้จริงๆ ว่าจะเกิดเรื่องนี้ จึงไม่ได้ทำการป้องกันไว้
หรือ 2. มีคนรู้ ว่าจะเกิดเรื่องนี้ แต่ไม่ได้ป้องกัน หรือป้องกันไม่ได้ เพราะ...

ดูแล้วตอนนี้บ้านเรา เหมือนมีกันสองฝ่ายเลยครับ..

แล้วเมื่อไรถึงจะสะกดคำว่า สามัคคี กันถูกละเนี่ย  :cry:  :cry:  :cry:

ดูข่าวทั้งโลกมีแค่ ประเทศไทย กับ อีรัก เท่านั้น ที่มีเหตุการณ์ไม่สงบเกิดขึ้นในช่วงปีใหม่..   :oops:  :oops:  อายตัวเองจัง...
mamalover

โพสต์ที่ 30

คงต้องเปลี่ยนวิกฤติ เป็นโอกาส ถึงจะเศร้า ก็แก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว ตอนนี้ต้องจับตาดูเหตุการณ์อย่างใกล้ชิด

คิดว่า คงซื้อหุ้นที่เคยขายหมูไปคืน (ถ้าลงได้ระดับที่กะเอาไว้)

ถ้า เม.ย. 2550 คงรอซื้ออีกที

จากเหตุการณ์ที่ 19 ที่ผ่านมา ทำให้ได้บทเรียนว่า ควรมีเงินสดไว้บ้าง

ปล.อย่าลืมไปทำบุญนะ จะได้สบายใจกันมากขึ้น เมื่อวานไปซื้อปลาจากตลาดไปปล่อยจ้า
โพสต์โพสต์