เรื่องของ ค่าคอมมิสชั่นใหม่ ?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
mongkol
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 1

ผมเปิดบัญชีอินเตอร์เน็ทกับพํฒนสิน แบบเงินสด ตัดเอทีเอส แต่มาร์บอกว่าถ้าเทรดแบบเดิมหลังปีใหม่ค่าคอมจาก 0.21 จะเป็น 0.25   ต้องนำเงินไปฝากกับโบรกเกอร์ไว้แล้วค่อยเทรดจึงจะได้ในอัตรา 0.15 ไม่ทราบว่า โบรกเกอร์อื่นๆ เป็นอย่างนี้กันไหมคับ ถ้าโบรกเกอร์ไหนเล่นผ่านเน็ทและตัดเอทีเอส 0.15 ละก็ ช่วยแนะนำด้วยคับ
แก่นแท้ คือ "ความว่าง" นี่เอง
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 2

ข่าวล่าสุดจาก cns ค่าคอมหลังปีใหม่จะปรับเป็น0.15 ทุกบัญชีแล้วครับ
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
สามัญชน

โพสต์ที่ 3

หมายถึงว่า  ไม่ต้องเอาเงินเข้าก่อนก็ได้อัตรา 0.15 เช่นกันครับ
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
mongkol

โพสต์ที่ 4

เหรอคับ คุณสามัญชน ขอบคุณครับ  ทีงี้มาร์ไม่บอก  :evil:  
มาบอกเราตอนจะปรับ  ไม่ทราบว่า โบรกเกอร์เหมือนกันไหม คับ
แก่นแท้ คือ "ความว่าง" นี่เอง
สุมาอี้
Verified User
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 5

ปีหน้า ผลประกอบการของโบรกคงดูไม่จืดเลย
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
สามัญชน

โพสต์ที่ 6

ไม่ทราบว่า โบรกเกอร์เหมือนกันไหม คับ
น่าจะเหมือนกันหมดครับ

แต่มาร์อาจจะโทรบอกช้าเร็วต่างกัน

แบบว่าเขาเรียงลำดับตามความหล่อครับ.....

เขาเรียงจากน้อยไปหามากครับ.....
Viewtiful Investor
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

ข่าวล่าสุดจาก cns ค่าคอมหลังปีใหม่จะปรับเป็น0.15 ทุกบัญชีแล้วครับ
รัฐไม่ได้มีข้อห้ามกำหนด Minimum Commission Rate = 0.25% หรอกหรือครับ?
I do not sleep. I dream.
tatandchin

โพสต์ที่ 8

หมายความว่า ตั้งแต่ ปี 50 เป็นต้นไป ไม่ว่ามีบัญชี อยู่กับโบรกไหน ก็ได้ บัญชีแบบไหน ไม่ว่าจะผ่านเน็ต หรือผ่านมาร์ ATS หรือ cash ก็ตาม โดยที่เราไม่ต้องทำอะไร ค่าคอมก็จะเป็น 0.15 โดยอัตโนมัติ อย่างนั้นเหรอคับ
big15096

โพสต์ที่ 9

มาร์ ผมตอนเเรกก็บอกว่า ถ้า ATS จะเก็บ 0.25%

เเต่วันนี้ ฝ่ายดูเเลลูกค้า เมลล์บอกว่า 0.15% ทุกเเบบบัญชีครับ
------

สุดท้าย มนุษย์ก็จะเหลือเเต่ความว่างเปล่า จะไขว่คว้าหาของนอกกายไปเพื่ออะไร

------
BHT

โพสต์ที่ 10

ผ่านเน็ต 0.15 ผ่านมาร์ 0.25 ไม่ใช่เหรอครับ
พ่อปลาไหล

โพสต์ที่ 11

BHT เขียน:ผ่านเน็ต 0.15 ผ่านมาร์ 0.25 ไม่ใช่เหรอครับ
มาร์ผมบอกปกติแล้ว ผ่านเน็ต 0.15 ผ่านมาร์ 0.25  ครับ  
แต่ผ่านมาร์ถ้าซื้อขายเกิน 20 ล้านต่อเดือน ตกลงกันได้   :wink:
รูปภาพ
big15096

โพสต์ที่ 12

ไปอ่านมาเเล้วครับ
การคิดจะเเบ่งเป็น 2 ช่วง

ช่วง1  1 ม.ค.2550 ถึง 31 ธ.ค.2552
ช่วง2  1 ม.ค.2553 ถึง 31 ธ.ค.2554
หลังจากนี้ ให้ต่อรองค่าธรรมเนียมได้ตามเสรี

โดยการซื้อขายหลักทรัพย์ทั่วไป
ช่วง1  อัตราไม่ต่ำกว่าร้อยละ 0.25 ของจำนวนเงินที่ซื้อขาย
ช่วง2  คิดตามอัตราขั้นบันได 4 ขั้น

การซื้อขายหลักทรัพย์ผ่านอินเตอร์เนต
คิดอัตราร้อยละ 60 ของ การซื้อขายทั่วไป (เท่ากับ ร้อยละ 0.15)

ส่วนรายละเอียด ลองโหลดลิ้งนี่ไปดูนะครับ
http://www.set.or.th/th/rules/circulate ... v28_49.zip
------

สุดท้าย มนุษย์ก็จะเหลือเเต่ความว่างเปล่า จะไขว่คว้าหาของนอกกายไปเพื่ออะไร

------
boybbcom

โพสต์ที่ 13

ถ้าเปิดเสรีเต็มขั้น จะแข่งลดค่าคอมกันฝุ่นตลบรึเปล่าก็ไม่รู้นะครับ

ผมว่า อาจไม่แน่นะครับ

คือ ค่าคอมอาจลดลง ไปถึงจุดนึงก็จะไม่ลดไปกว่านี้น่ะครับ ที่จริงก็ดีเหมือนกันครับ แต่บริษัทหลักทรัพย์คงแย่แน่เลย
contrarian
ผู้ติดตาม: 45

โพสต์ที่ 14

ถ้าเปิดเสรีเต็มขั้น จะแข่งลดค่าคอมกันฝุ่นตลบรึเปล่าก็ไม่รู้นะครับ
ธุรกิจนี้ กำลังเข้าสู่ระบบแพ้คัดออก ครับ   ระยะยาว น่าจะดี
ตัวไหนให้ discount เยอะ margin of safety เยอะๆ ขอเชียร์ครับ

ลองดู reseach ล่าสุดของ kreseachนะครับ
ตาหมูอ้วน.

โพสต์ที่ 15

ของ AYS กับ SICCO ไม่เห็นมีประกาศเลยครับ

ไม่ทราบว่า เทรดทางเนตจะได้ rate 0.15% เหมือนโบรกอื่นๆหรือเปล่าครับ ???
VI ฝึกหัด
BHT

โพสต์ที่ 16

contrarian เขียน:
ธุรกิจนี้ กำลังเข้าสู่ระบบแพ้คัดออก ครับ
bajjo

โพสต์ที่ 17

เมื่อมีการแบ่งเค้กกันมาก
คนที่กินเค้กได้น้อย
ย่อมต้องผอมแห้งเป็นธรรมดา

เป็นพันธมิตรกัน ก็ได้กินตามส่วน
เป็นคู่แข่งกัน ต้องตายไปข้างนึง

ต้องยอมให้ชิ้นเค้กมีจำนวนน้อยลงบ้าง
Palm

โพสต์ที่ 18

เกือบซื้อBLSไปแล้ว โชคดีเงินหมด (มีไม่กี่ครั้งที่จะมีโอกาศได้พูดประโยคนี้)
ผมเคยทำmodelโบรคอยู่ แล้วก็ไม่แน่ใจว่าเมื่อเปิดเสรี (ต้นปีนี้) ค่าคอมจะเป็นเท่าไหร่ ผมก็เลยถามนักวิเคราะห์ท่านนึงที่coverบริษัทหลักทรัพย์อยู่ เธอบอกว่าค่าคอมยังไม่เปลี่ยนหรอก เพราะบริษัทส่วนใหญ่ยังไม่พร้อม ผมก็เชื่อเธอ เพราะเห็นว่าอยู่ในวงการ ที่ไหนได้....
tummeng

โพสต์ที่ 19

ของผมนี่ที่ kimeng บัญชี internet ทั้งเงินสด หรือตัด ats

ต้นปีหน้า ก็ปีนี้นั่นแหล่ะ ..ลดเหลือ 0.15 น่ะครับ

แต่ไม่แน่ใจว่าบัญชีโทรสั่งผ่านมาร์นี่เท่าไหร่น่ะครับ
ระดับเทพ

โพสต์ที่ 20

ผมใช้ internet trading @ SEAMICO  

ค่าคอม เป็น 0.15 แล้วครับ

วันนี้ลอง trade แล้วคิดต้นทุนดูแล้วครับ
คนเรือ VI
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 21

CNS กับ KK ผ่านเนตเป็น 0.15% ครับ
แต่มีขั้นต่ำ 50 บาทสำหรับ KKS
tatandchin

โพสต์ที่ 22

คุณ คนเรือ VI ครับ เทรดทางเน็ตกับ cns 0.15% ไม่มีขั้นต่ำใช่ไหมคับ
javidol

โพสต์ที่ 23

วันก่อนเทรดผ่านเน็ตกับ SICCO ก็เหลือ 0.15% แล้วครับ ไม่มีขั้นต่ำด้วย

แบบนี้รายได้ของโบรกที่มีลูกค้าทางอินเตอร์เน็ตเยอะๆคงจะดูไม่จืด  ลดลงไปตั้งเกือบ 30% แหน่ะ :?

แต่ก็เป็นข้อดีสำหรับผู้บริโภค อิอิ  :D
Accidental Hero
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 24

ธนชาต TNS เก็บขั้นต่ำ 100 ครับ
ไม่รู้นึกยังไง
"Be sure you put your feet in the right place, then stand firm"
Abraham Lincoln
MO101

โพสต์ที่ 25

พึงทำเรื่อง trade ผ่านเน็ต
ถ้าเป็นผ่านมาร์ก่อนก็ต้องมีหนังสือโอนหุ้นด้วยครับ

แล้วก็ได้ยินข่าวไม่ดีคือ อาจมีการผ่อนผัน 0.15% ไปเป็น 0.20%
เป็นการชั่วคราว
Frodo
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 26

ตาหมูอ้วน. เขียน:ของ AYS กับ SICCO ไม่เห็นมีประกาศเลยครับ

ไม่ทราบว่า เทรดทางเนตจะได้ rate 0.15% เหมือนโบรกอื่นๆหรือเปล่าครับ ???
เทรด internet กับ AYS โดยใช้ ats ครับ
ค่าคอมเป็น 0.15 แล้วครับ
โพสต์โพสต์