ขอบคุณเพื่อนๆชาว TVI ทุกท่าน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
WEB
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 1

ขอบคุณเพื่อนๆชาว TVI ทุกท่านครับที่ให้การตอบรับและความสนับสนุนหนังสือ The Intelligent Investor กันอย่างอบอุ่นจนทำให้หนังสือเล่มนี้ขาดตลาดและต้องดำเนินการจัดพิมพ์ครั้งที่สอง   ช่วงนี้ ในร้านหนังสือบางแห่งจะไม่มีหนังสือเล่มนี้วางขาย  ตอนนี้ ผมกำลังเร่งให้โรงพิมพ์จัดพิมพ์อยู่ครับ   ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่  ผมขออวยพรให้เพื่อนๆทุกท่านมีความสุข ประสบความสำเร็จ และเจริญก้าวหน้าตลอดไปครับ     อ้อ หนังสือแปลเล่มใหม่คงออกได้ราวๆกลางปี 50 ครับ  :D
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
singhanad
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

มิน่าละท่าน เมื่อวานผมไปเดินหาที่ซีเอ็ดฯ พนักงานขายบอกว่าไม่มี ผมจะรออุดหนุดอยู่ครับ แต่กว่ากว่าจะถึงวันนั้นผมมิแย่แล้วหรือครับ ไม่ทราบมีท่านไหนมีหลายเล่ม พอจะกรุณาขายต่อให้ให้บ้างไหมครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
คัดท้าย

โพสต์ที่ 3

ผมซื้อมาอ่าน ที่ผมงงมากคือ คุณ WEB แปลเข้าไปได้ยังไง สุดยอดหนาขนาด  :lol:

พิมพ์รอบสองใครยังไม่ได้ซื้อรีบซื้อนะครับ อิ

อ่านแล้วพิสูจน์ได้ข้อนึงว่า VI อย่าง เกรแฮม ก็ให้ความสำคัญกับ Money Management  มากๆเลยครับ  :D
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
tattoo_thai

โพสต์ที่ 4

ขอขอบคุณ คุณ WEB เช่นกัน ที่แปลหนังสือดีๆมาให้อ่านอยู่เสมอครับ
prin
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณ คุณ web ด้วยครับ ที่พยายามแปลมาให้พวกเราได้อ่าน ผมทึ่งเลยตอนเห็นหนังสือครั้งแรก หนามาก แถมเป็นหนังสือที่ผู้แปลต้องมีความเข้าใจการลงทุนค่อนข้างดีด้วย ถือเป็น value Book ฉบับหนึ่งที่ผมหวงเลย
รอสนับสนุนเล่มต่อๆไปครับ
2 dogs

โพสต์ที่ 6

ที่สั่ง online ไปจาก se-ed มาถึงเมื่อสัปดาห์ที่แล้วครับ
ว่าจะซื้ออีกเล่ม ไว้อ่านเล่นนึงกับสะสมเล่มนึง
ถ้ามี collectible edition แบบปกแข็งไว้สะสมก็ดีครับ ไม่รู้หวังมากไปไหม  :P
หุ้นเงียบๆในวันนี้จะโด่งดังในปีหน้า
กระทิงแดง

โพสต์ที่ 7

:cheers:  :cheers:  :cheers:

ขอแสดงความยินดี ให้กับความสำเร็จ ในการแปลหนังสือดีๆมาให้อ่านด้วยครับ
"The enemy is a very good teacher" Dalai Lama
"Confidence doesn't come from being right all the time; it comes
from surviving the many occasions of being wrong." B.N. Steenbarger
"Luck is where preparation meets opportunity"
ForrestGump

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณ คุณ WEB ด้วยอีกคนครับ

ที่อุตส่าห์ "ถอดวิญญาณ" แปล  ผมกับเพื่อนโง่มากที่ทีแรกกลัวความหนา เลยไม่กล้าซื้อ  ตอนนี้ หาซื้อไม่ได้แล้ว ฮืออๆๆๆๆๆ

ขอให้คุณ WEB สุขภาพแข็งแรง และร่ำรวยเช่นกัน
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
beammy

โพสต์ที่ 9

:bow:  :bow:  :bow:

:cheers:  :cool:  :cheers:  ...

You're a Real Man P'Web ...
jaychou

โพสต์ที่ 10

เสี่ยวิบูลย์พูดไว้เหมือนตาเห็น 600 บาทถูกกว่าค่าโง่ในตลาดเยอะเลย

เสียค่าโง่กันถ้วนหน้าในปีนี้ หลายแสนล้านบาท

หนังสือเล่มละ 600 บาท ซื้ออ่านกันเป็นล้านเล่มก็ยังคุ้มเงินกว่าครับ

ยินดีกับพี่พรชัยด้วยครับ
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 11

ยินดีด้วยครับ .. ขอให้กลายเป็นหนังสือลงทุนที่ยอดขายสูงที่สุดในประเทศไปเลยนะครับ ให้มีพิมพ์ซ้ำเรื่อยๆ พี่ WEB จะได้แปลหนังสือดีๆมาให้พวกเราอ่านอีก

ปล. พี่ WEB ไม่สนแปลง The Essay of Warren Buffett บ้างเหรอครับ .. เห็น Rating ใน Amazon ดีมากๆเลย (หรือผมอาจจะตกข่าว อาจจะเป็นเดียวกับที่จะออกกลางปีหน้ารึเปล่าครับ)
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 12

ผมต่างหากที่อยากขอบคุณพี่เวปครับ :bow:

พี่เสียเวลาเป็นปีในการทำงาน

ผมคว้าชิ้นปลามันของพี่มากิน แค่585บาท

ขอบอกว่าอร่อยมากๆครับ :cool:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
nano

โพสต์ที่ 13

ยินดีกับเจ้าสัวWEBด้วยครับ   ผู้ที่ยังไม่ได้หนังสือเล่มนี้   คงต้องรอหง่าวซะแล้วซิ   อดทนหน่อยแล้วกัน
moo
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 14

โทร.ไปถามที่ร้าน
ของยังไม่มีครับ

รอซื้อ รออ่าน

ขอบพระคุณคุณเวปครับ
ถ้าคุณหัวเสีย คุณจะเสียหัว
007-s

โพสต์ที่ 15

หุ้นบางตัว บางจังหวะ ต้องเคาะขวา
หนังสือบางเล่ม ต้องสั่งซื้อก่อนวางแผง

:cool:
jojo5605

สวัสดีครับ

โพสต์ที่ 16

ผมก็หาอยู่เหมือนกันที่ Se-ed ระยองไม่มีเลยครับ
arica

โพสต์ที่ 17

เป็นหนังสือ ราคา 600 บาท ที่ มีMargin of  safety จากราคาตามแผงหนังสือจริง ๆ ครับ   :D

ปล.ไม่มีปัญญา หาอ่านฉบับจริง และภาษาอังกฤษ ไม่แข็งแรงด้วยครับ
ปล. 2 รอซื้อเล่มแปล เล่มใหม่ครับ แฮ่ ๆ  :D
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 18

ผมว่าพี่เวบน่าจะให้เขาหยุดพิมพ์ได้แล้วครับ  ยิ่งพิมพ์มากขายมากคนยิ่งเก่งขึ้นมาก

แล้วจะเหลือหุ้นvalue ให้เราซื้อเหรอครับ ......
เขาไม่แย่งซื้อไปหมดก่อนเหรอครับ ......
แล้วเราจะหากินยังไงล่ะครับ......

ล้อเล่นนนนนนนนครับ........

ขออวยพรปีใหม่ให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลบันดาลให้พี่เวบมีความสุขความเจริญครับ  .....
บุญไหนที่ทำให้กับคนอื่นขอให้ผลบุญนั้นย้อนกลับมาหาพี่เวบร้อยเท่าพันทวีครับ  .....
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
ตาหมูอ้วน.

โพสต์ที่ 19

ขอบคุณมากครับคุณ WEB ที่แปลให้อ่านได้เข้าใจง่ายมากๆ หวังว่าจะมีผลงานคุณภาพดีอย่างนี้ออกมาแบ่งปันให้ชาว VI กันต่อไปนะครับ :)
VI ฝึกหัด
Kopite

โพสต์ที่ 20

กำลังถอดวิญญาณอ่านครับ  :bow:
jaychou

โพสต์ที่ 21

[quote="สามัญชน"]ผมว่าพี่เวบน่าจะให้เขาหยุดพิมพ์ได้แล้วครับ
Isabuy

โพสต์ที่ 22

ได้ประโยชน์มากเลยครับ โดยเฉพาะกับสถานการณ์ปัจจุบัน
ประจวบ
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 23

สร้างประวัติศาสตร์ใหม่
ให้กับสิ่งพิมพ์แนวการลงทุน
วิชาการ"หนักๆ"ที่ต้องพิมพ์ซ้ำเร็วสุดๆ

และผมว่ายังมีอีกหลายรอบแน่นอน
เพราะต้นฉบับเองแม้จะออกมาหลายสิบปี
ก็ยังพิมพ์ขายออกมาได้เรื่อยๆจนถึงทุกวันนี้
และในอนาคต
หนักแน่นในแนวทางviพันธ์แท้
Dr.T

โพสต์ที่ 24

ผมเสียใจจริง ๆ ครับที่ไม่ได้ซื้อรอบแรก
เดิน Se-ed มานับสิบรอบแล้วไม่เคยได้เห็นหนังสือเล่มนี้เลยไม่ว่าสาขาไหนในขอนแก่น  :roll:
ฐิติ

โพสต์ที่ 25

:bow: การแปลยากกว่าการซื้อมาอ่านมากนัก
ขอบคุณพี่WEB
jaychou

โพสต์ที่ 26

โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 27

พี่ WEB แปลเข้าไปได้นะครับ หนาขนาดนั้น ขนาดผมอ่าน ผมยังแอบอ่านผ่านๆ ไปตั้งเยอะ รู้สึกว่า Graham จะให้ความสำคัญกับการจัดพอร์ตมากเลยจริงๆ เป็นคนไม่ชอบความเสี่ยงแบบสุดๆเลย
_________
Eyore

โพสต์ที่ 28

ขอขอบพระคุณท่าน WEB ครับ
ทำให้เราได้อ่านหนังสือดีๆ

:bow:  :bow:  :bow:

รอหนังสือเล่มต่อไปอยู่นะครับ
leksmile

Re: ขอบคุณเพื่อนๆชาว TVI ทุกท่าน

โพสต์ที่ 29

[quote="WEB"]ขอบคุณเพื่อนๆชาว TVI ทุกท่านครับที่ให้การตอบรับและความสนับสนุนหนังสือ The Intelligent Investor กันอย่างอบอุ่นจนทำให้หนังสือเล่มนี้ขาดตลาดและต้องดำเนินการจัดพิมพ์ครั้งที่สอง
poppo

โพสต์ที่ 30

ข้าน้อยขอคารวะ  :bow:
โพสต์โพสต์