ขายหุ้นให้กับคนทำเทนเดอร์ยังงัยบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
BHT
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขายหุ้นให้กับคนทำเทนเดอร์ยังงัยบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

มีหุ้นอยู่ตัวนึง จะโดนเทนเดอร์ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ในการขายให้กับคนทำ

แล้วมีค่าใช้จ่ายอะไรบ้างมั้ยครับ นอกจากค่าคอมปกติ

ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

Re: ขายหุ้นให้กับคนทำเทนเดอร์ยังงัยบ้างครับ

โพสต์ที่ 2

BHT เขียน:มีหุ้นอยู่ตัวนึง จะโดนเทนเดอร์ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ในการขายให้กับคนทำ

แล้วมีค่าใช้จ่ายอะไรบ้างมั้ยครับ นอกจากค่าคอมปกติ

ขอบคุณครับ

ปรกติมาร์จะจัดการให้  ไม่ได้เสียอะไรนอกจากค่าคอมปรกติ

จะได้รับเอกสารจากบริษัทเสนอซื้อเทรนเดอร์  อธิบายทำนองว่า..
ให้ขาย  เพราะหุ้นออกจากตลาดแล้วไม่สามารถติดตามข่าวสาร
และไม่มี  กลต  คอยตรวจสอบ  สภาพคล่องในการซื้อขายจะไม่มี
ขาดตลาดซื้อขายการรองรับ  และจะมีค่าใช้จ่ายเพิ่ม  ทำนองนี้จำได้ไม่หมด

หากเทนเดอร์รอบแรก  ยังได้ไม่หมด  ก็จะมีหนังสือเวียนจากที่ปรึกษาทางการเงินบริษัทที่ประสงค์ซื้อมาบอกราคาอีกครั้ง

อ่านแล้วงงไหมครับ  ผมเรียบเรียงไม่ค่อยจะเรียบร้อย  เคยได้หุ้นที่ออกจากตลาด  ตอนนี้ผมเหลือเซฟประกันคุ้มภัย  อยู่่1หุ้น
ทำเอกสารหาย  เลยว่าจะถือไว้ดูเล่น

หากเรียบร้อยแล้ว  คุณBHT  มาโพส์ตบอกกันบ้าง
BHT
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ
โพสต์โพสต์