thaivi

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
kit556
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

thaivi

โพสต์ที่ 1

thaivi เป็นแหล่งความรู้
ส่วน set เป็นสมรภูมิ

ก่อนออกไปรบต้องเข้ามาเตรียมตัวจนมั่นใจก่อนครับ
ซ้อม ทบทวนความรู้บ่อยๆ ดีกว่าออกไปตายกลางสนามรบ
Kritsada
multipleceilings
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

Re: thaivi

โพสต์ที่ 2

:mrgreen:
M aterial catalyst
A ttitude & Perception
D isclipine
leonleon

โพสต์ที่ 3

ถ้าเปรียบหนังจีนก็ SET เป็นยุทธภพ
thaivi เป็นสำนักหนึ่ง
ส่วนเราๆท่านๆก็จอมยุทธครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
OutOfMyMind
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 4

อยากเจอคำภีร์ต้องยอมบาดเจ็บแล้วตกหน้าผาก่อนครับ
จากนั้นจะเจอคำภีร์ในถ้ำ ขอให้หมั่นฝึกฝน
บางครั้งอาจต้องไปเดินลมปราณใต้น้ำตก ไม่สนใจสิ่งใด
สำเร็จวิชาแล้ว กระโดดขึ้นมาจากหน้าผา
กลับไปเอาชนะจอมมาร คือแค้นให้มันเป็นสิบเท่า

สรุปอยากเป็นจอมยุทธ์
1. อาศัยวิกฤติ คือตกหน้าผา เซ็ตร่วงแรงๆ
2. ศึกษาสิ่งที่ถูกต้องจากคำภีร์ ในที่นี้คือ แนวทางการลงทุนแบบ
3. มีความเพียร์หมั่นฝึกอยู่กับสิ่งที่ถูกต้อง คือไปนั่งใต้น้ำตก อย่าไปวอกแวกหวังรวยเร็วตามแนวทางของสำนักอื่น
4. สำเร็จวิชาแล้วปีนหน้าผากลับสู่ยุทธภพไปล้างแค้นที่ทำเราขาดทุน คือไปเอาเงินเราคืนมาพร้อมกำไรอีกสิบเด้ง

ที่พูดมานี้ ผมยังทำไม่ได้นะครับ :)
บทความดีดีสำหรับนักลงทุนเน้นคุณค่า
https://www.facebook.com/OutOfMyMindOnValueInvestment
ming1714
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ถ้าเป็นวัดเส้าหลิน หลวงจีนที่เก่งที่สุดจะแอบแฝงอยู่ในโรงครัว...ไม่ก็ดูแลแปลงผัก
ปล.จะปรากฎตัวยามยุทธภพมีภัยเท่านั้น ^^ :juju:
ร้อยลี้ ต้องมีก้าวแรก....
chootana

โพสต์ที่ 6

^^ สงสัยหลวงจีนคือ เฉินหลงใช่ไม๊เนี่ย
leonleon

โพสต์ที่ 7

ต้องบาดเจ็บหรือพบวิกฤตก่อน จึงจะแข็งแกร่ง

วันดีคืนดี พบกับยอดยุทธ จึงได้รับเคล็ดวิชามา

โพสต์ที่ 8

อิอิ จขกท ดีใจตายเลยครับ ผ่านมาเกือบ 5 ปีไม่มีคนตอบ 555555555555555+
D isclipine
ssaran

โพสต์ที่ 9

5 ปีจริงๆด้วย
เจ้าของกระทู้ยังอยู่ไหมครับ
margin of safety
leotis
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 10

K.multipleceilings ขยันขุดจริงๆครับ
The best way to predict the future is to invent it.
kittycm

โพสต์ที่ 11

ชอบจังกระทู้เก่าๆ ขุดอีกๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 12

จอมยุทธทุกท่านในที่นี้ตกหน้าผากันหรือยังครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
untrataro25
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 13

จขกท. ไม่รู้ว่าออกจากยุทธจักรไปแล้วหรือไม่
แต่หากยังอยู่คงบรรลุวิชาแก่กล้า หรือเป็นเจ้าสำนักอยู่ที่ไหนซักแห่ง
ในยุทธภพกว้างใหญ่แห่งนี้
"เพราะเรียบง่าย จึงชนะ"
Broadway Capital
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 14

แล้วใครถือว่าเป็น 8 เทพอสูรมังกรฟ้าตอนนี้บ้างครับ?
SW27

โพสต์ที่ 15

อย่าลืม อังชิกง ผู้ยึดถือคุณธรรม เป็นทีี่ตั้ง... เหมือน VI ที่ต้องยึดหลักการณ์ ไว้เสมอ... ฮา...ฮา... :P
ความดี สามารถส่งต่อกันได้
harikung
ผู้ติดตาม: 17

โพสต์ที่ 16

นับถือคนที่ขุดกระทู้นี้ขึ้นมาจากใจจริงๆครับ สงสัยจะเหงามากกก
นักเลงคีย์บอร์ด4.0
Ani

โพสต์ที่ 17

เราอาจตกหน้าผาไปเจอโครงกระดูกเจ้าของกะทู้
ในมือกำพระคัมภีร์ตีแตก แต่ดูท่าจะฝึกไม่สำเร็จ
ธาตุไฟเข้าแทรกซะก่อน ก็เป็นได้ คริ คริ

โพสต์ที่ 18

harikung เขียน:นับถือคนที่ขุดกระทู้นี้ขึ้นมาจากใจจริงๆครับ สงสัยจะเหงามากกก
:oops: :cry:
D isclipine
**fun^-^

โพสต์ที่ 19

OutOfMyMind เขียน:อยากเจอคำภีร์ต้องยอมบาดเจ็บแล้วตกหน้าผาก่อนครับ
จากนั้นจะเจอคำภีร์ในถ้ำ ขอให้หมั่นฝึกฝน
บางครั้งอาจต้องไปเดินลมปราณใต้น้ำตก ไม่สนใจสิ่งใด
สำเร็จวิชาแล้ว กระโดดขึ้นมาจากหน้าผา
กลับไปเอาชนะจอมมาร คือแค้นให้มันเป็นสิบเท่า

สรุปอยากเป็นจอมยุทธ์
1. อาศัยวิกฤติ คือตกหน้าผา เซ็ตร่วงแรงๆ
2. ศึกษาสิ่งที่ถูกต้องจากคำภีร์ ในที่นี้คือ แนวทางการลงทุนแบบ
3. มีความเพียร์หมั่นฝึกอยู่กับสิ่งที่ถูกต้อง คือไปนั่งใต้น้ำตก อย่าไปวอกแวกหวังรวยเร็วตามแนวทางของสำนักอื่น
4. สำเร็จวิชาแล้วปีนหน้าผากลับสู่ยุทธภพไปล้างแค้นที่ทำเราขาดทุน คือไปเอาเงินเราคืนมาพร้อมกำไรอีกสิบเด้ง

ที่พูดมานี้ ผมยังทำไม่ได้นะครับ :)

:rofl: :rofl: :drink:
โพสต์โพสต์