เช้าที่ผ่านมาตกลงฝรั่งยังขาย แล้วกองทุยยังซื้อเหมือนเดิมไหม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
ISUZU
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เช้าที่ผ่านมาตกลงฝรั่งยังขาย แล้วกองทุยยังซื้อเหมือนเดิมไหม

โพสต์ที่ 1

ขอข้อมูลหน่อยครับ จะทำการบ้านภาคบ่าย อยากรู้แนวโน้มฝรั่งครับ ว่าจะถอยยาวไหม พอดีมีบลูชิบ บางตัวตอนนี้กำไรอยู่ ใจจริงอยากถือยาววว ถึงปีหน้าโน้นเลย แต่ถ้าพวกเล่นถอย ผมคิดไม่ออกครับ ว่าเอาไงดี

เซ็งจัง อยากไปเที่ยวแล้วนะ แต่ต้องมาตามสถานการณ์ ไม่งั้นก็เข้าเว็บหาที่เที่ยวแล้วไม่ต้องมานั่ง เฝ้าดูแนวโน้มที่ TVI แบบนี้  คุณอุ๋ย.. ช่วยให้ผมรู้สึกดีกับรัดถะบาน ประเทศบ้านเกิดหน่อยซิครับ

ว่าแต่ชาว VI วันนี้เลือดออกอีกไหมครับ หรือว่าหยุดไหลแต่เมื่อวานแล้ว...
beammy

Re: เช้าที่ผ่านมาตกลงฝรั่งยังขาย แล้วกองทุยยังซื้อเหมือนเดิม

โพสต์ที่ 2

ISUZU เขียน:ว่าแต่ชาว VI วันนี้เลือดออกอีกไหมครับ หรือว่าหยุดไหลแต่เมื่อวานแล้ว...
เขียวแล้วครับ

หยุดไหลเมื่อวาน ครับ ...
คัดท้าย

โพสต์ที่ 3

มูลค่าที่แท้จริง

.......... Value Investor ........
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
mamalover

โพสต์ที่ 4

เลือดหยุดไหลแล้ว แต่ยังมีแผลอยู่ จะเป็นแผลเป็นปะเนี่ย
HI.ผมเอง

โพสต์ที่ 5

คัดท้าย เขียน:มูลค่าที่แท้จริง

.......... Value Investor ........
ตอนตื่นเต้น มักจะลืม :lol:
jaychou

โพสต์ที่ 6

แล้วกองทุยยังซื้อเหมือนเดิมไหม
:rofl:
mamalover

โพสต์ที่ 7

55
tachikoma

โพสต์ที่ 8

คงพิมพ์ผิดมั้งครั้ง บนคีย์บอร์ด "ย" กับ "น" อยู่ติดกัน
:lovl:
ISUZU

โพสต์ที่ 9

:oops:  :oops:  :oops:
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 919

โพสต์ที่ 10

[quote="tachikoma"]คงพิมพ์ผิดมั้งครั้ง บนคีย์บอร์ด "ย" กับ "น" อยู่ติดกัน
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
jaychou

โพสต์ที่ 11

ขำๆครับ

สมัยนึงคุณชายแห่งสินธรเรียกกองทุนว่ากองโจร เช่น

"แมงเม่าจับมือฝรั่งขาย กองโจรตั้งโต๊ะรับซื้อ"

"กองโจรทุบแหลก ฝรั่งซื้อ แมงเม่ายืนดู"

เด๋วนี้เปลี่ยนเป็นกองทุยก็เก๋ไปอีกแบบ
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 12

เฮ้ย...ทำเป็นเล่นไป เมื่อวานผมก็เป็นกองทุยด้วยอะดิ :lol:

เมียผมก็ซื้อกองทุยเอาไว้แยอะ เหมื่อนกันนะ

-------------------------------------------------------------------------------------

ถ้าคุณเขียนผิด มาร์เกตติ้งผมโทรมาบอกว่า ต่างชาติขายไป ห้าร้อยกว่าล้าน ตกเย็นไม่รู้ครับ ตอนนี้พวกไปจิงกาเบลกันแล้วมั่ง
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
javidol

โพสต์ที่ 13

:rofl:  :rofl:  :rofl:
Dr.T
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 14

ตกลงตั้งใจพิมพ์ "กองทุน" หรือ "กองทุย" ครับ :lovl: :lovl: :lovl: :lovl: :lovl:
กระบี่อยู่ที่ใจ

โพสต์ที่ 15

ว่าแต่ท่าน ISUZU เมื่อไรจะประกอบรถเสร็จซะทีล่ะครับ (ไอ้คันแดงนะ)
หรือมัวแต่เอาเงินมาช้อนซื้อหุ้น  ฮิ ฮิ :lovl:
ISUZU

โพสต์ที่ 16

555 กลายเป็นกระทู้คลายเครียดเลยแฮะ..  :lol:

21/12/2006 SET 676.10 -15.45

Type Buy Sell Net
Institution 3,310 2,534 775
Foreign 6,902 7,900 -998
Local 9,998 9,775 223
Market Turnover Value 20,210 M

รู้สึกแปลกๆยังไงไม่รู้ที่ยังเห็น กองทุนตะลุยซื้อเป็นพระเอก และโวลุ่มซาลงมากแล้ว
คิดว่ายังไงพรุ่งนี้กองทุนคงประคองตัวให้บวกลบ ไม่เกิน 10 จุด (เดาล้วนๆๆ)

ได้เวลาพักร้อนแล้วครับ ไปหาที่เที่ยวดีกว่า...  :D
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 17

จริงๆอาจจะเป็นเพราะ คนทั่วไปที่ไม่ได้เล่นหุ้น เคยเห็นว่าหุ้นขึ้นจาก 200 มาเป็น 700 จุดได้
ดังนั้นพอถึงเวลาที่หุ้นลงไปเยอะมากๆ ทีวีออกข่าว คุยกับทั่วบ้านทั่วเมือง ก็เลยนำเงินไปซื้อกองทุนเปิดลงทุนในหุ้นทั้งหลาย
ทีนี้กองทุนได้เงินมาจะทำยังไงละ ก็ต้องไปซื้อหุ้นซิ

สมมติฐานผมมีสิทธิ์ถูกบ้างหรือเปล่าเนี่ย
_________
ISUZU

โพสต์ที่ 18

โอ@ เขียน:จริงๆอาจจะเป็นเพราะ คนทั่วไปที่ไม่ได้เล่นหุ้น เคยเห็นว่าหุ้นขึ้นจาก 200 มาเป็น 700 จุดได้
ดังนั้นพอถึงเวลาที่หุ้นลงไปเยอะมากๆ ทีวีออกข่าว คุยกับทั่วบ้านทั่วเมือง ก็เลยนำเงินไปซื้อกองทุนเปิดลงทุนในหุ้นทั้งหลาย
ทีนี้กองทุนได้เงินมาจะทำยังไงละ ก็ต้องไปซื้อหุ้นซิ

สมมติฐานผมมีสิทธิ์ถูกบ้างหรือเปล่าเนี่ย
ถ้าเป็นอย่างที่ว่าจริง ผมขอแสดงความยินดี กับคนไทยที่ชนะฝรั่งครับ...
แต่ถ้าเกิดโดนใบสั่งมาละก็ ตัวใครตัวมันครับทีนี้...

แล้วคงเป็นกรณีศึกษาอีกนานว่า การที่จะรอเข้าซื้อหุ้นต้องรอให้ถึงจุดต่ำสุดก่อน braker จะทำงาน 2-3 วิ อย่าไปจำคำพูดดีที่เขาสอนกันมานะครับ ว่าคุณอย่าคิดว่าจะได้ซื้อหุ้นที่ราคาต่ำสุด ขายสูงสุด... ขอโทษนะนาย เมืองทาย ทำมาแย้วววว...  8)  8)
โพสต์โพสต์