ถ้าเจอ Panic นี่ทำยังไงกันครับ เผื่อเป็นแนวทางต่อไป

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

Post Post

ถ้าเจอ Panic นี่ทำยังไงกันครับ เผื่อเป็นแนวทางต่อไป

ไม่ขายเลย ซื้อเพิ่มอีกต่างหาก
10
36%
ไม่ขาย Wait and See
10
36%
ขายแล้วรับกลับ
4
14%
เปลี่ยนตัวเล่น
1
4%
ขายไปก่อนบางส่วน
3
11%
ล้างพอร์ต
0
No votes

Total votes: 28

ภาพประจำตัวสมาชิก
ก้อนหิน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Post no. 1

คือ บางคนอาจจะอึ้งจนหาแนวทางไม่เจอ หรือ อาจจะตกใจขายไปครับ
อยากรู้ว่าพี่ๆ ในนี้ ทำยังไงกันบ้างตอนเจอวิกฤติที่ผ่านมาครับ
(จริงๆอาจจะมีเงื่อนไขของPanic  เอาเป็นครั้งที่พึ่งผ่านไปนี้แล้วกัน)
plamuek76
Verified User

Post no. 2

ผมอยู่เฉยๆดูท่าทีไปก่อนครับ
1000

Post no. 3

ซื้อเพิ่มครับ.. (ถ้ามีกระสุนน่ะ)
adi

Post no. 4

Voted
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
PostPost