คำถามครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Unexpected
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

คำถามครับ

โพสต์ที่ 1

อย่างนี้คนที่จะมาเที่ยวเมืองไทยก็ต้องโดนด้วยใช่มั้ยครับ?

ผมเอาดอลล่ามาเท่ากับ 100 บาท แลกเป็นเงินบาทแล้วเหลือตังช๊อปปิ้งแค่ 70 บาท..

แถมตอนจะกลับประเทศ (คงมีไม่กี่คนที่จะเที่ยวเกิน 1 ปีมั้ง) ได้เงินคืนแค่ 20 บาทอีก

มีผลกับนักท่องเที่ยวมั้ยครับ? ถ้ามีแล้วใครจะอยากมาเที่ยวเมืองไทยเราหว่า  :?
Monet
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

คำถามครับ

โพสต์ที่ 2

ถ้าจำไม่ผิด มีกำหนดปริมาณการแลกใช่ไหมครับ?
เช่นถ้าต่ำกว่า 20,000เหรียญ ไม่เข้าข่าย
(ไม่ว่างไปค้นรายละเอียดน่ะครับ ใครทราบบอกด้วยครับ)
บทที่หนึ่ง "ทำงานหาเงิน"
โพสต์โพสต์