หาที่พึ่งทางใจกันหรือไง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 1

สถิติการเข้าwebน่าจะทะลุเอาวันนี้แหละ

วันนี้จำได้ว่าหนักกว่า 911อีกนะนี่จัดว่าเป็นอังคารทมิฬได้ทีเดียว

ผมเองไม่อยากเชื่อจริงๆว่าจะแรงขนาดนี้ สงสัยมีพวกถูกforce Sellผสมโรงด้วยแน่ๆ

ถึงขั้นนี้แล้วทำใจให้สบาย เดี๋ยวหายตกใจกันแล้วก็จะดีขึ้นเอง
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
ลูกไม่ท้อ
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ของผมไม่มีอะไรอะครับ มันตกมาประมาณ 12% ก็โทรไปขายเลย ผลคือถ้าไม่โทรไป ตอนนี้มันตกไปประมาณ 24% อ่าครับ แต่เป็นขาดทุนกำไรแหละ
ส่วนตัวที่ไม่ขายก็ทิ้งไว้ในพอร์ตแค่ประมาณ ยี่สิบเปอร์เซนต์ ให้เป็นแนว VI ไว้ ต้องปล่อยเลยตามเลย
รู้สึกดีๆ
house
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ซึมนานๆหน่อยรอโบนัสผมออกไม่ได้เหรอ  :oops:

อีกสองอาทิตย์เอง
ทำให้เต็มที่ เพื่อจะไม่เสียใจภายหลัง
beammy

โพสต์ที่ 4

เต็มแม็กเลยครับพี่มน 555

นโยบายดังกล่าวมีผลเสียผลดี เนอะ ...
sunrise
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

วันนี้คงมี force sell เพียบครับ

เดี๋ยวต้องนั่งสมาธิก่อน
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
chatchai
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 6

[quote="house"]ซึมนานๆหน่อยรอโบนัสผมออกไม่ได้เหรอ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
NinjaTurtle

โพสต์ที่ 7

[quote="chatchai"][quote="house"]ซึมนานๆหน่อยรอโบนัสผมออกไม่ได้เหรอ
VIB007
ผู้ติดตาม: 71

โพสต์ที่ 8

ถ้าเป็นอย่างนี้ต้องขายอย่างน้อยสองสามวัน

ผมว่ายังไม่สุดๆนะ
เลยนั่งรอก่อน
ไม่ต้องรีบ
nanchan

โพสต์ที่ 9

เข้ามาหาที่พึ่งทางใจเกือบทุกวันเลยครับพี่

ถ้ามีที่พึ่งทางเงินด้วยก็ดีนะ
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
kok2029

โพสต์ที่ 10

ตั้งแต่นี้ไปผมว่าจะทำตัวเป็น VI ที่ดีไม่ดูตัววิ่ง
ตอนนี้ไม่ได้เจ็บใจที่ พอตขาดทุนแต่เจ็บใจที่ไม่ได้ซื้อของถูกนี่ซิ :wall:
ยิ่งหน้าหนาวอยู่ด้วย  ยิ่งอยู่ :doi: ก็ยิ่งหนาว :x
Dech
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 11

ลงเยอะอย่างนี้ หลวงพ่อไหนก็เอาไม่อยู่

ต้องตัวกูของกูเท่านั้นครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
magician

โพสต์ที่ 12

วันนี้ตลาดร้อนแรงจริงๆครับ เพื่อนที่ทำงานหลายๆคนไม่ได้ทำงานกันเลยวันนี้ เทรดหุ้นกันอย่างเดียวเลย นี่ถ้าวัดรวม lost productivity เงินคงสูญเสียไปอีกหลาย
ประจวบ

โพสต์ที่ 13

วันนี้เมาหมัดครับ
ไม่ทันได้คิดซื้อหรือขาย
มานั่งรวบรวมความคิดหากลยุทธรับวันพรุ่งนี้

ผมแนะนำว่าถ้าจะเก็บเพิ่ม
ควรเป็นพวกdefensiveไม่เกี่ยวกับค่าเงินบาท
ต้องราคาไม่แพง(peไม่เกิน10 pbไม่เกิน2)
อย่าเก็บเพราะมันตกจากของเดิมมาก
เพราะราคาเดิมอาจแพงอยู่
ปันผลแน่นอนสม่ำเสมอ
อย่างน้อยต้อง5-6%
ถ้าเจอก็ทะยอยเก็บได้ครับ

ขอให้โชคดี........
หนักแน่นในแนวทางviพันธ์แท้
Penguins

Re: หาที่พึ่งทางใจกันหรือไง

โพสต์ที่ 14

Mon money เขียน:สถิติการเข้าwebน่าจะทะลุเอาวันนี้แหละ

วันนี้จำได้ว่าหนักกว่า 911อีกนะนี่จัดว่าเป็นอังคารทมิฬได้ทีเดียว

ผมเองไม่อยากเชื่อจริงๆว่าจะแรงขนาดนี้ สงสัยมีพวกถูกforce Sellผสมโรงด้วยแน่ๆ

ถึงขั้นนี้แล้วทำใจให้สบาย เดี๋ยวหายตกใจกันแล้วก็จะดีขึ้นเอง
:P
1 มาลงชื่อไว้เป็นประวัติศาสตร์
2 มาหาหุ้นเด็ดฮับ...พอร์ทว่างมาหลายเดือนแล้ว
khun_parinya

โพสต์ที่ 15

ผมว่าพวกเราที่อยู่ในตลาดกันมาหลายปีแล้ว คงไม่ตกใจกันเท่าไหร่แล้วล่ะ คุมสติกันได้

ห่วงก็แต่พวกมือใหม่ขี้ตกใจเนี่ยแหล่ะ ว่าคืนนี้จะนอนหลับกันหรือเปล่า
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 16

วันนี้รู้ข่าวตอนนั่งทำรายงานกับเพื่อนที่มหาลัยอยู่
เพื่อนในกลุ่มจาก 8 คน เล่นหุ้นกัน 6 คน ไม่ค่อยเป็นอันทำงานกันเท่าไหร่ ... แต่ดูราคาไปก็ตื่นเต้นดี ตั้งแต่เล่นหุ้นมาไม่เคยเห็นแดงเถือกขนาดนี้ เห็นหุ้นลงไม่ได้เดือดร้อนใจอะไรเท่าไหร่ เพราะดูแล้วมันไม่ได้ทำให้มูลค่าของหุ้นที่ถือเปลี่ยนไป ห่วงอยู่เรื่องเดียวคือผมจะโดน force sell รึเปล่า
ว่าแล้วก็เลยโทรไปถามโบรกว่าหุ้นผมต้องลงแค่ไหนถึงจะโดด force เค้าบอกว่าจากราคาที่ลงไปแล้ววันนี้ ต้องลงไปอีกซักนึง ถึงจะโดน ประมาณได้คร่าวๆว่า ilink ต้องเหลือซัก 5 บาท ait เหลือซัก 10 บาท .. รู้ปุ๊บเลยสบายใจ นั่งทำงานต่อไปอย่างอารมณ์ดี (ขณะที่เพื่อนๆยังใจหายวาบกันอยู่)
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
โพสต์โพสต์