สงสัยคราวนี้คุณ beammy จะโชคดีกว่าใครที่ถือเงินสด

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
dr_norr
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สงสัยคราวนี้คุณ beammy จะโชคดีกว่าใครที่ถือเงินสด

โพสต์ที่ 1

ไม่น่าเชื่อเลยครับ

วันนี้จะเป็นไปได้ขนาดนี้

คงต้องอยู่ในประวัติศาสตร์หุ้นเลย

2-3 วันที่แล้ว กลับวันนี้ ต่างกันราวฟ้ากับเหว :twisted:
แมงเม่าวันนี้ จะตัวใหญ่ขึ้นในวันหน้า
beammy

โพสต์ที่ 2

ผมว่ามันเป็นโชคมากกว่า ครับ

ทั้งๆ ที่หลายคนไม่เห็นด้วย กับการล้างพอร์ตของผมเมื่ออาทิตย์ก่อน

แต่กลับวันนี้ มีแต่คนชื่นชมว่า ผมเก่งที่ถือเงินสดไว้เหมาะกับช่วงเวลา Panic Sell ของต่างชาติ (วันเดียวลบเป็นร้อยจุด ทำไปได้เนอะ!!!)

ต่างคนต่างความคิด ครับ

ผมเพียงมองสถานการณ์นี้ว่า มันคือโอกาสที่ดี "โคตร" สำหรับการถือหุ้นของบริษัทที่มีพื้นฐานกิจการดีเยี่ยม ในราคาลดกระหน่ำปลายปี

โชคเข้าข้างผมก้อวันนี้ ครับ ...
Frodo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ยินดีกับคุณ beammy ด้วยจริงๆ ครับ
ผมนะหุ้นเต็มมือ
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 4

ยินดีด้วยครับ
:)
artvr4

โพสต์ที่ 5

โชค นี่ เป็นสิ่งที่ผมต้องการที่สุดครับ :lol:
ปีนี้ก็โชคดี ล้างพอร์ด ก่อน เรื่องการเมืองวุ่นๆ  เลยไปรับหุ้น ต่ำกว่าราคาเดิมหมดเลย

แต่สงสัยคงใช้โชคหมด มางวดนี้ ขาดทุก กำไร ซะกะอักเลือด :vm:
beammy

โพสต์ที่ 6

...

ผมลองกลับไปคิดๆ ดูครับ

ถ้าวันนั้น ผมไม่ล้างพอร์ต

รอจนถึงวันนี้

กำไรที่มีอยู่ หายวับไปกับตา 4 แสนบาททันที ครับ

และยังขาดทุนอีกราวๆ 5.3 แสนบาทเช่นกัน

ฉะนั้น ผมจะขาดทุนกว่า 9 แสนบาท ถ้าผมถือหุ้นดังกล่าวมาถึงวันนี้

ไม่ใช่โชคก้อไม่รู้จะว่าไงแล้วครับเนี่ย

...
ISUZU

โพสต์ที่ 7

ยินดีด้วยครับ  :cheers:

ทีแรกนึกว่าคุณบีมจะเข้าช้อน

แต่เป็นผมต่างหากที่มือบอน (อดใจไม่ไหวจริงๆ)

สุดท้ายวันนี้เสียค่าเล่าเรียน 5 พันบาทครับ..
อองตวน

โพสต์ที่ 8

วันนี้ตั้งแต่ผมเห็น projected price ตอนเปิดตลาดเช้า

ผมคิดถึงคุณ beammy ทันที

ยินดีด้วยอย่างยิ่งครับ :)

ส่วนตัวผม เทรดสนั่นในรอบปีเลยทีเดียว
beammy

โพสต์ที่ 9

อองตวน เขียน:วันนี้ตั้งแต่ผมเห็น projected price ตอนเปิดตลาดเช้า

ผมคิดถึงคุณ beammy ทันที

ยินดีด้วยอย่างยิ่งครับ :)

ส่วนตัวผม เทรดสนั่นในรอบปีเลยทีเดียว
:oops:  :oops:  :oops:  ...
ISUZU

โพสต์ที่ 10

วันนี้ผมว่าทุกคนต้องรู้จักชื่อ beammy แน่นอน

ยกให้วันนี้เป็นวันประวัติศาสตร์ขอ beammy เลยครับ

ตั้งชื่อว่า beammy effect ละกัน.. หุ หุ...  :rofl:  :rofl:
beammy

โพสต์ที่ 11

[quote="ISUZU"]วันนี้ผมว่าทุกคนต้องรู้จักชื่อ beammy แน่นอน

ยกให้วันนี้เป็นวันประวัติศาสตร์ขอ beammy เลยครับ

ตั้งชื่อว่า beammy effect ละกัน.. หุ หุ...
ISUZU

โพสต์ที่ 12

นี่เลยครับ
รบกวนประเมินคร่าวๆละกันจะรอฟัง

Net Buy/Sell (As of 19 Dec 06)
Investor Type Buy (M) % Sell (M) % Net (M)
Local Institutions 10,564.84 14.59% 13,460.36 18.59% -2,895.52 M

Foreign Institutions 10,656.54 14.72% 35,778.12 49.42% -25,121.58 M

Retail Investors 51,177.78 70.69% 23,160.68 31.99% 28,017.10 M

น่าชมรายย่อยนะครับ สู้ไม่ถอย แต่ลองดูซิครับ ขนาดสถาบันยังทิ้ง แบบนี้แปลว่าอะไรครับ.. หุ หุ..  :twisted:
beammy

โพสต์ที่ 13

วันนี้ต่างชาติ Net Sell ประมาณ 2.5 หมื่นล้านบาทครับ

พรุ่งนี้ "น่าจะ" มียก 2 ครับ ผมเชื่ออย่างนั้น

เพราะเมื่อเทียบกับ Net Buy ที่ยังอยู่ในตลาดฯ ตั้งแต่ต้นปี ยังเหลือสุทธิ 9 หมื่นกว่าล้านบาท ครับ

และหากไม่มีการเปลี่ยนแปลงเงื่อนไขทางนโยบายของ ธปท. ดังกล่าว เงินจำนวนนั้นไม่ควรมีอยู่ในประเทศไทยแล้วด้วยซ้ำไป ครับ เพราะตลาดหุ้นเพื่อนบ้านเรายังดีกว่าเยอะ ในมุมมองความมีเสถียรภาพของฝรั่ง ...

ป.ล. ผมกลายเป็นเซียนหุ้นไปแล้วหรือนี่ 555 ...
moonkiss

โพสต์ที่ 14

คารวะอ.บีมมี่
ดีใจไหมครับที่เล่นซิ่งวันนั้น จนต้องตัดใจล้าง
ผมว่าโคตะระเฮงเลยครับ
beammy

โพสต์ที่ 15

moonkiss เขียน:คารวะอ.บีมมี่
ดีใจไหมครับที่เล่นซิ่งวันนั้น จนต้องตัดใจล้าง
ผมว่าโคตะระเฮงเลยครับ
ทำให้ผมรู้ว่า สติ และสมาธิ ช่วยผมได้เยอะหลังจากวันนั้น ครับ ...
apichai214

โพสต์ที่ 16

คุณ beammy  มีข้อมูล inside รึป่าว ถึงได้แม่นขนาดนี้ :!:  :!:  :!:
beammy

โพสต์ที่ 17

[quote="apichai214"]คุณ beammy
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 18

คาราวะ ท่าน beammy
Mr.T

โพสต์ที่ 19

เมื่อกี้ฟังชายอุ๋ยพูด  อืมพรุ่งนี้หุ้นคงขึ้นไป 100 จุด
 ใครที่ไม่ได้ซื้อวันนี้คงน่าเสียดายนะ
beammy

โพสต์ที่ 20

พรุ่งนี้ผมจะเหลือเงินสด 1% ของพอร์ตแง๋ๆ เลยครับพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่าน

ของถูกคุณภาพเยี่ยมนี่มันเย้ายวนใจผมเสียจริงๆ ครับ ...
beammy

โพสต์ที่ 21

สัญญาณว่าหุ้นจะฟื้นตัวจากข่าวที่แถลงมาเมื่อสักครู่นี้

ยืนยันครับ ว่าพรุ่งนี้ผมจะใส่หมดแม็กแน่นอน

และจะซื้อทุกราคา ไล่ไปจนกว่าจะชนราคาที่มี Margin of Safety ที่ผมคำนวณไว้ ครับ

ส่วนจะเป็นตัวไหน ดูใน 100 คน 100 หุ้น แล้วจะทราบกันเอง ครับ ...
กล้วยทอด

โพสต์ที่ 22

beammy เขียน:สัญญาณว่าหุ้นจะฟื้นตัวจากข่าวที่แถลงมาเมื่อสักครู่นี้

ยืนยันครับ ว่าพรุ่งนี้ผมจะใส่หมดแม็กแน่นอน

และจะซื้อทุกราคา ไล่ไปจนกว่าจะชนราคาที่มี Margin of Safety ที่ผมคำนวณไว้ ครับ

ส่วนจะเป็นตัวไหน ดูใน 100 คน 100 หุ้น แล้วจะทราบกันเอง ครับ ...
ตอนแรกว่าจะถามเหมือนกัน
ว่าถ้าเปิดมาพรุ่งนี้ 30 จุด
จะไล่ซื้อหรือเปล่า
สงสัยคงได้คำตอบแล้ว..
..สักวันจะเก่งเหมือนพี่บ้าง..
bigshow

โพสต์ที่ 23

ซื้อ ฟิวเจอร์ ให้หมดเลยครับ  รวยเละแน่ :lol:
เป็นคนเลว ในสายตาคนอื่น ดีกว่าโกหกตัวเอง ให้เทิดทูนบูชา ติดกับมายาคติ ที่กะลาครอบ
merlion

โพสต์ที่ 24

yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 25

คนดีผีคุ้ม  :lol:
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
trillionaire
ผู้ติดตาม: 76

โพสต์ที่ 26

...ระวัง การไล่ช่วงตลาดเปิด...
...อาจได้ของแพงโดยไม่จำเป็นนะครับ...
...ผมอาจจะเลียนแบบคุณbeammy...
...ถือเงินสด หลังคนตะลุมบอนหุ้นพรุ่งนี้มากกว่า...
beammy

โพสต์ที่ 27

ผมจะไล่ล่าราคาวันนี้แน่นอน

"เฉพาะเท่าที่ไม่เกินราคาที่ชนเพดาน Margin of Safety ของผม เท่านั้น" ครับ

ผมว่ามีสิทธิกระชากตัวลงมาอีกในระหว่างวัน

นั่นคือสัญญาณซื้อที่ดีที่สุด ครับ ...
โพสต์โพสต์