บริษัทหลักทรัพย์ที่ต้องแบกความเสี่ยง tfex จะปิดไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
sunrise
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

บริษัทหลักทรัพย์ที่ต้องแบกความเสี่ยง tfex จะปิดไหมครับ

โพสต์ที่ 1

วันนี้คงมี่ margin call กันเยอะ และคงมีคนที่ยอมทิ้ง tfex กันเยอะ

บริษัทหลักต้องรับผิดชอบหรือเปล่าครับ  :?:
แล้วจะถึงขั้นปิดไหมครับนี่  :?:
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
Blueblood
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 2

ใครกล้าสวน long set50 ตอนนี้ ผมล่ะนับถือจิตใจเลยจริงๆ
It's earnings that count
econometrica
Verified User

โพสต์ที่ 3

เป็นประเด็นที่ดีจริงๆครับ ถ้าเกิดลูกค้าไม่สามารถหาเงินมาโปะได้ คงเกิดการเทขายหุ้น ของรายย่อยกันนะครับในวันหน้า
ภาพประจำตัวสมาชิก
2 dogs
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

สิ่งที่ต้องระวังอีกคือถ้าลงอีก10% น่าจะมีแรง force sell จากผู้เล่น margin
อีกระลอกครับ
หุ้นเงียบๆในวันนี้จะโด่งดังในปีหน้า
ภาพประจำตัวสมาชิก
2 dogs
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

ดีหรือร้ายยากที่จะบอก  มีคนรวยเท่าตัวจาก TFEX วันนี้
และมีคนหมดตัวเช่นกัน
หุ้นเงียบๆในวันนี้จะโด่งดังในปีหน้า
sunrise

โพสต์ที่ 6

คงไม่มีคนสวนครับ
แต่คนที่ซื้อไว้วันก่อนหน้าครับ

วันนี้คงโดนcall กันถ้วนหน้า แล้วหาก้นไม่เจอด้วยครับ
ไม่มีคน long กลับแน่นอน :roll:

โบรกต้องรับผิดชอบหรือเปล่าครับในกรณีอย่างนี้ :!:
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
Blueblood
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 7

เท่าที่ดูพอมีคน bid รับอยู่บ้างนะครับ ลอง short กันดูเล่นๆมั๊ยครับ  :lol:
It's earnings that count
โพสต์โพสต์