ขอคำแนะนำซื้อหุ้นเฉลี่ยขาขึ้น

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Pekko
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 1

สมมติหุ้นที่ถืออยู่กำลังวิ่งฉิว บวกกับปัจจัยพื้นฐานเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้น
ถ้าจะซื้อเพิ่มเติมมีหลักยังไงครับ  :?:  :?:
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

หลักของ Value Investing ซื้อได้ทุกราคาถ้าราคาต่ำกว่ามูลค่าที่เหมาะสม ไม่สนใจขาขึ้นหรือลง

ทันตแพทย์ท่านหนึ่งแนะนำให้ซื้อเฉลี่ยขาขึ้น ปริมาณครึ่งหนึ่งของหุ้นที่มีทุกครั้งที่ซื้อเพิ่มครับ เพราะถ้าหุ้นหักหัวลง เทขาย ยังไงก็กำไร
javoel
Verified User

โพสต์ที่ 3

รู้ได้อย่างไง ว่า เป็นขาขึ้น หรือครับ
Pekko
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

ตอนนี้รู้แล้วครับ ขาลงครับพี่น้อง  รออีกหน่อยเดี๋ยวช้อน(หัก)ครับผม
ภาพประจำตัวสมาชิก
Eyore
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ขาขึ้น ...  ก่ายหน้าผาก
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 36

โพสต์ที่ 6

:lol: เรียนวิชาไว้ใช้ตอนขาขึ้น(ชี้ฟ้า)

ว่าแต่จะเอาตัวรอดนานจนถึงขาขึ้น  ก็น่าจะสุดยอดอึด
beammy
Verified User

โพสต์ที่ 7

jaychou เขียน:หลักของ Value Investing ซื้อได้ทุกราคาถ้าราคาต่ำกว่ามูลค่าที่เหมาะสม ไม่สนใจขาขึ้นหรือลง

ทันตแพทย์ท่านหนึ่งแนะนำให้ซื้อเฉลี่ยขาขึ้น ปริมาณครึ่งหนึ่งของหุ้นที่มีทุกครั้งที่ซื้อเพิ่มครับ เพราะถ้าหุ้นหักหัวลง เทขาย ยังไงก็กำไร

หมอยง แน่ๆ เลยครับ
พี่แกโดนอังคารทมิฬไปหลายอยู่ครับ ...
โพสต์โพสต์