ใกล้ปีใหม่แล้ว เปิดโอกาสให้ฝันได้ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
Verified User
ผู้ติดตาม: 69

ใกล้ปีใหม่แล้ว เปิดโอกาสให้ฝันได้ครับ

โพสต์ที่ 1

สมมติว่าอยู่ดีๆ พระเจ้าอนุญาตให้คุณล้างพอร์ตในปัจจุบันของคุณให้หมดแล้วเอาเงินที่ได้มาซื้อหุ้นอะไรก็ได้ในราคาลด 90% จากราคาปัจจุบัน พอร์ตใหม่ของคุณจะมีหน้าตาเป็นยังไงครับ   :lol:

มีตัวอย่างให้ดูด้วย

จะเป็นแบบนี้ดีมั้ย
"The Medical Hub Mania"
รูปภาพ

หรือว่าจะเอาแบบที่กำลังฮิตสุดๆ ตอนนี้
"The Young Generation"
รูปภาพ

หรือว่ามีโอกาสทั้งทีขอแบบสุดคลาสสิกไปเลย
"The Classical VI"
รูปภาพ

งัดหุ้นในฝันออกมาอวดกันหน่อยครับ อนุญาตให้เพ้อฝันได้เต็มที่ เป็นของขวัญวันปีใหม่  :lovl:

(ที่จริงกระทู้นี้ต้องอยู่ในห้องไร้สาระ เอ้ย ห้องสัพเพเหระ หรือเปล่าเนีย  :lol:)
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 2

8) ท่านแม่ทัพนี่ อารมณ์ขันเหลือร้ายนะครับ
    เข้าใจเล่น
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
beammy
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ผมไม่ต้องขอนุญาตพระเจ้าเลยครับพี่สุมาอี้

ล้างไปแล้วเรียบร้อยโรงเรียน TVI ฮ่าๆๆ ...

อยากได้แบบ Young Generation ครับผม ...

ท่านอื่นละว่าไง ??? ...
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 4

พอร์ตบางอันคุ้นๆ ฮิฮิ
Impossible is Nothing
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 5

เอ. มีแต่ตัวคุ้นๆ...นะ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Dr.T
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

แต่ก่อนผมมี WG 75%
ตอนนี้เหลือ 25% แล้ว
นี่ถ้าวันนี้ TNH หลุด 8 บาทมีหวังขายหมดพอร์ต  :lol: :lol:
Raphin Phraiwal

โพสต์ที่ 7

ฝันแบบอื่นได้ไหมครับ เช่น ฝันว่า ตัวที่ถืออยู่ (หุ้นวัฏจักร) พลิกกลับไปในช่วงที่ Product ของบริษัท อยู่ในช่วง overdemand (ปัจจุบันอยู่ในช่วง oversupply) มีกำไรประมาณหุ้นละ 1 บาท และมิสเตอร์มาร์เก็ตใจดี ให้ PE ตัวนี้ที่ 10-15 เท่า  :lol:  :lol:  (ผมบ้าไปแล้วหรือเปล่าครับ  :lol:  :lol: )
รักในหลวงครับ
สุมาอี้

โพสต์ที่ 8

อ้า หวังว่ากระทู้นี้คงไม่ได้กระตุ้นให้อยากล้างพอร์ตกันนะครับ แค่ให้ลองคิดอะไรสนุกๆ ดูเท่านั้น

ส่วนตัวผมไม่ชอบการล้างพอร์ต
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
สุมาอี้

โพสต์ที่ 9

UEC หุ้นอะไรนี่ 50% เลยเหรอครับ สงสัยต้องเข้าไปอ่านกระทู้ตัวนี้บ้างแล้ว  :roll:
phobenius

โพสต์ที่ 10

[quote="สุมาอี้"]UEC หุ้นอะไรนี่ 50% เลยเหรอครับ สงสัยต้องเข้าไปอ่านกระทู้ตัวนี้บ้างแล้ว
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 11

ฮิฮิ
ไม่ขอบอกล่ะกัน
แต่ตอนนี้ก็อยากจะล้างPortจริงๆๆๆน่าเนี่ย
:)
คนเรือ VI
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 12

ล้างพอร์ตเป็นเงินสดไปเที่ยวล่ะคร้าบ บ๊ายบาย  :lol:  :lol:

ปล. ฝากบอกน้องวู้ดดี้ด้วยว่าเสาร์นี้พี่เปลี่ยนใจแล้วไปเที่ยวแทน

15% SNC
75% Cash
10% Cash Out!
BHT

Re: ใกล้ปีใหม่แล้ว เปิดโอกาสให้ฝันได้ครับ

โพสต์ที่ 13

[quote="สุมาอี้"]สมมติว่าอยู่ดีๆ พระเจ้าอนุญาตให้คุณล้างพอร์ตในปัจจุบันของคุณให้หมดแล้วเอาเงินที่ได้มาซื้อหุ้นอะไรก็ได้ในราคาลด 90% จากราคาปัจจุบัน พอร์ตใหม่ของคุณจะมีหน้าตาเป็นยังไงครับ
สุมาอี้

Re: ใกล้ปีใหม่แล้ว เปิดโอกาสให้ฝันได้ครับ

โพสต์ที่ 14

[quote="BHT"][quote="สุมาอี้"]สมมติว่าอยู่ดีๆ พระเจ้าอนุญาตให้คุณล้างพอร์ตในปัจจุบันของคุณให้หมดแล้วเอาเงินที่ได้มาซื้อหุ้นอะไรก็ได้ในราคาลด 90% จากราคาปัจจุบัน พอร์ตใหม่ของคุณจะมีหน้าตาเป็นยังไงครับ
house
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 15

ลด 90% นี่เลือกได้ตามใจเลยนะนี่

งั้นของผม modern trade mania

CP7-11
SE-ED
IT
HMPRO
MINT

ตัวละ 20% ถ้าเข้าห้างละ หุ้นผมได้ตังค์ชัวร์

กระซิกๆ แต่พอร์ตจริงไม่มีง่ะ :cry:  :cry:
ทำให้เต็มที่ เพื่อจะไม่เสียใจภายหลัง
BHT

โพสต์ที่ 16

ผมหลายใจจังเลยเลือกไม่ถูก

แต่ใจนึงก็อยากได้หุ้น MAJOR มาถือสักหลายล้านหุ้นครับ
arica

โพสต์ที่ 17

ราคา ส่วน ลดน่าสนใจครับ
ขอเป็นเจ้าของ PTTEP ครับ 100 % เลยครับ
t_winyoo

โพสต์ที่ 18

Grow+Divident theme

SNC 60%
ILINK 10%
UEC 10%
WG 10%
เงินสด 10%
Stand by me - nobody knows
the way it's gonna be
Blueblood
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 19

ซื้อ ptt ครับ ใหญ่และสภาพคล่องเยอะ จะได้หาเงินกู้ให้มากที่สุดจากทุกทางแล้วซื้อให้หมดตัวเลยครับ กำไรเห็นๆ :P
It's earnings that count
miracle

โพสต์ที่ 20

เอ๋ ต้องไปขุดรายการฝันที่เป็นจริงทางช่อง 3 อสมท
เมื่อประมาณ 10 กว่าปีที่แล้วหรือเปล่าครับ
พิธีกร คุณ ต๋อย ไตรภพ

by the way
จะเอาหรือ
คิดได้ตอนนี้
UVAN 25%
UEC 25%
UTP 25%
UKEM 25%
เอาประมาณนี้อ่ะ เอาแต่ตัวUนี้ล่ะ
artvr4

โพสต์ที่ 21

จัดด้วยครับ  เอา
hmpro  20%
mint 40%
major 40%
ssuwan

ของผมตามฝันถูกโฉลกตัว S

โพสต์ที่ 22

SE-ED S&P SNC SEAFCO SPACK
jaychou

โพสต์ที่ 23

ไม่ค่อยมีใครเชื่อพี่พรชัย ..เอ้ย.. Graham

เลยแฮะ ไม่มีใครแตะตราสารหนี้เลย
สุมาอี้

โพสต์ที่ 24

พระเจ้าครับ ผมขอประมาณนี้ครับ

รูปภาพ
matrix

โพสต์ที่ 25

ข้าแต่พระผู้เป็นเจ้า  ขอขอบคุณที่มอบหุ้นในฝันให้ข้าในราคา 1 ใน 10

ข้ามักน้อยขอรับ...  ขอแค่หุ้นของ

Berkshire Hathaway

เพียงตัวเดียวเต็มปอดก็พอขอรับ....  อาเมน     :wink:
Rocker
ผู้ติดตาม: 246

โพสต์ที่ 26

ถ้าราคาลด 90%

ผมจะถือ ilink ตัวเดียว 99% เงินสด 1% :D
humdrum
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 27

ข้าแต่พระบิดา ขอให้พระนามของพระองค์เป็นที่เคารพสักการะ ข้าพระองค์ขอบคุณพระเจ้าสำหรับความเป็นวีไอที่ได้เริ่มต้นมาหนึ่งปีแล้ว ตอนแรกเคยหวั่นวิตกว่าจะมีแต่คนรอบข้างหัวเราะ แต่สุดท้ายโลกของข้าพระองค์ยังคงอยู่โดยพระคุณของพระเจ้าจริงๆ ถึงแม้ว่าจะมีเหตุการณ์เลวร้ายหลายอย่างเกิดขึ้น สถานการณ์ทางเศรษฐกิจของประเทศก็ยังไม่มีทิศทางที่ชัดเจน เมื่อข้าพระองค์มองย้อนกลับไปในปีนี้ที่ผ่านมาและตระหนักว่าความทุกข์ยากหลายอย่างทำให้ข้าพระองค์เติบโตขึ้น ไม่ใช่แต่เฉพาะจิตวิญญาณของข้าพระองค์เติบโตขึ้นด้วยพระวจนะของพระเจ้าเท่านั้น ความเป็นวีไอของข้าพระองค์ก็เติบโตขึ้นบนดินดีที่มีคุณภาพอย่างเว็บ Thaivi.com ด้วยเช่นกัน ดั่งข้อธรรมอุปมาเรื่องผู้หว่านพืชฉันใดฉันนั้น:

ดูเถิด มีคนหนึ่งออกไปหว่านพืช และเมื่อเขาหว่าน เมล็ดพืชก็ตกตามหนทางบ้าง แล้วนกก็มากินเสีย บ้างก็ตกบนพื้นหิน มีเนื้อดินแต่น้อยจึงงอกขึ้นโดยเร็วเพราะดินไม่ลึก แต่เมื่อแดดจัดแดก็แผดเผา เพราะรากไม่มีจึงเหี่ยวไป บ้างก้ตกกลางต้นหนาม ต้นหนามก็งอกขึ้นปกคลุมเสีย บ้างก็ตกที่ดินดี แล้วเกิดผลร้อยเท่าบ้าง หกสิบเท่าบ้าง สามสิบเท่าบ้าง (มัทธิว 13: 3-8)

ขอพระเจ้าอวยพระพร

ถือ UEC 90 % cash 10 % ครับ
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 28

อ้าว ... มีหุ้นกู้มีเงินสดกันได้ด้วยหรือครับ

งั้นผมถือเงินสดทั้ง port ในราคาลด 90% ได้มั๊ยครับ
จะได้ไม่ต้องรอเวลาให้เข้าสู่มูลค่าที่แท้จริง  :lol:

แต่ถ้าให้เลือกแต่หุ้น ขอ Young Generation ครับ
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
Frankie
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 29

TICON 20%
MINT 20%
RAM 20%
BOL 20%
PSL 5%
LH 5%
BBL 5%
PTT 5%
CASH zero percent :lol:
We are new KIDS.
We don' t SMOKE.
ร่วมรณรงค์ต่อต้านการสูบบุหรี่
miracle

โพสต์ที่ 30

ส่วนอีกportในความฝันไว้
คิดเล่นๆๆอีกPortเอาแบบนี้เลยดีกว่า
THRE  25%
AYUD 25%
SCNYL 25%
BKI 25%
เล่นแบบตั้งรับ 100%ในกลุ่มนี้
โพสต์โพสต์