ตอนนี้ mai ยังให้สิทธิทางภาษีบริษัทเข้าตลาดใหม่มั้ยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
BHT
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ตอนนี้ mai ยังให้สิทธิทางภาษีบริษัทเข้าตลาดใหม่มั้ยครับ

โพสต์ที่ 1

ไปอ่านในเว็บบอกว่าถึง เดือนอะไรไม่แน่ใจ จำไม่ได้ ในปี 2548 จะได้ลดภาษีนิติบุคคลจาก 30 เหลือ 20% เป็นเวลา 5 ปี

อยากทราบว่าตอนนี้ยังมีสิทธิแบบนี้อยู่มั้ย เพราะเห็นกรณีบางบริษัทอยากเข้า mai มากกว่า set

รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ ว่าถ้าเกิดเลือกได้สำหรับบริษัทที่จะเข้าตลาด จะเลือกอันไหนที่ให้สิทธิประโยชน์ด้านภาษีมากกว่า ไม่นับสิทธิที่ได้จากหน่วยงานอื่น เช่น boi นะครับ

ขอบคุณครับ
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

ข้อมูลจากพี่ๆ ที่รู้จักนะครับ ถ้าเข้าเทรดไม่ทันปีนี้ก็จะไม่ได้สิทธิ์ลดหย่อนทางภาษีแล้วครับ ซึ่งการที่จะเข้าตลาดใดนั้นก็คงต้องดูว่าบริษัทผ่านเกณฑ์ของแต่ละตลาดหรือไม่
Impossible is Nothing
BHT
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

woody เขียน:ข้อมูลจากพี่ๆ ที่รู้จักนะครับ ถ้าเข้าเทรดไม่ทันปีนี้ก็จะไม่ได้สิทธิ์ลดหย่อนทางภาษีแล้วครับ ซึ่งการที่จะเข้าตลาดใดนั้นก็คงต้องดูว่าบริษัทผ่านเกณฑ์ของแต่ละตลาดหรือไม่
ไม่ได้สิทธิ์ลดหย่อนแล้ว ทำให้จ่ายที่กี่เปอร์เซ็นต์ครับ
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 4

BHT เขียน: ไม่ได้สิทธิ์ลดหย่อนแล้ว ทำให้จ่ายที่กี่เปอร์เซ็นต์ครับ
ก็ตาม corporate rate คับ 30%
Impossible is Nothing
โพสต์โพสต์