โมเดลธุรกิจอะไรที่เวิร์คบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
BHT
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โมเดลธุรกิจอะไรที่เวิร์คบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

ในเมืองไทย โมเดลอะไรที่เวิร์คบ้างครับ หรือว่าแบบที่ซิมเปิ้ลน่ะครับ

ขอข้อมูลและความเห็นหน่อย ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 2

เว็ปขายหนังสือมือสองออนไลน์

ไม่มีอะไร พอดีผมอยากได้
_________
beammy

โพสต์ที่ 3

ขายรถ ครับ

แหะๆ ...
kvi

โพสต์ที่ 4

Mkt Researh for TV Watcher
tattoo_thai

โพสต์ที่ 5

โรงเรียนกวดวิชาครับ สุดยอดแห่งโมเดลธุรกิจสำหรับประเทศไทย  8)
KwanG

โพสต์ที่ 6

ซื้อมา-ขายไป

trading ค่ะ
ฉันมั่งมี ไม่ใช่เพราะฉันมีมากมาย ..
แต่เพราะฉันมีมากพอ...(^,^)
jaychou

โพสต์ที่ 7

นายหน้าอสังหาริมทรัพย์
sunrise
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

ร้านให้เช่าต่างๆครับ

จ่ายหนเดียว ให้เช่าได้เรื่อยๆ
ไม่ว่าจะเป็นหนังสือ
บ้านเช่า office
เครื่องซักผ้า
เครื่องจักรให้เช่า
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
Muffin
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

เมืองไทย
ผมว่า เจ้ามือหวย ครับ  8)

โรงเรียนกวดวิชา กับ ผ่อนมอร์ไซค์ ก็ไม่เลวครับ
jaychou

โพสต์ที่ 10

Eto Demerzel เขียน: :lol:

แล้วขายตรงด้วยป่ะครับ?
:lovl:

ขายเบียร์ก็ไม่เลวครับ

เด๋วนี้พวกคนรวยหันมาจิบกันเยอะ
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 11

หมอดูครับ
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Little Boy

โพสต์ที่ 12

เข้าทรง ออนไลน์
ความรู้..อาจมีขอบเขตจำกัด แต่จินตนาการ..ไร้ขีดจำกัด
Ent'

โพสต์ที่ 13

อะไรเวริค ไม่เวริค น่าจะอยุ่ที่แต่ละคน แต่ละทีมงาน ว่าถนัดด้านไหนนะครับ

ของใน SE Asia เราที่ work ผมคิดว่า น่าจะเป็น Air Asia นะ  คือว่า Tony Fernandes เค้าซื้อ บริษัทนี้ต่อมาจาก รัฐบาล มาเลเซีย ในราคา 1 ริงกิต ( แต่พ่วงหนี้มาด้วย 100 ล้านดอล์ ละมั้งพร้อมเครื่องบิน 737 เก่า 2 ลำ ) เค้า บริหารจนคืนทุนได้ ภายใน 1 ปีนะครับ แล้วก็ ปีถัดมาก็เข้า ตลาดหุ้นที่มาเลย์ และ ก็มาร่วมทุนกับ กลุ่ม Shin เปิด Thai Air Asia  ตอนนี้ Market Capt. ของ AirAsia ประมาณ 1 Billion US ได้  และวิสัยทัศน์ของ Tony Fernandes คือ เค้าต้องการเป็น low cost airline ที่ใหญ่สุดในโลกนะครับ มีเครื่องบิน 600 ลำ ( ปัจจุบัน Southwest มี 400 ลำ)  ตอนนี้ AirAsia ก็เปิดบริษัทร่วมทุนในไทย มาเลเซีย อินโดนีเซ๊ยแล้ว  และล่าสุด ก็เซ็น Memo กับที่ บังกลาเทศ และ ศรีลังกาแล้วเหมือนกัน แผนเค้าคือจะเข้าไปร่วมทุนกับ บริษัทของประเทศนั้นๆ เพื่อขยายเครือ Air Asia ไปเรื่อยๆ ครับ
BHT

โพสต์ที่ 14

ได้ไอเดียน่าสนใจเยอะเลย ขอบคุณครับ
โพสต์โพสต์