งานเสวนา "เจาะกลเม็ด พลิกกลยุทธ์ นักล่าหุ้นห่านทองคำ&qu

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

งานเสวนา "เจาะกลเม็ด พลิกกลยุทธ์ นักล่าหุ้นห่านทองคำ&qu

โพสต์ที่ 1

ที่งาน Thai investor day ตลาดหลักทรัพย์

วันอาทิตย์ ที่ 3 ธันวาคม นี้ เวลา 14.45 น.

โดย
คุณ เทพ รุ่งธราภิรมย์ เจ้าของกลยุทธ์หุ้นห่านทองคำ
คุณ นพรัตน์ เทพวิวัฒน์จิต เจ้าของเรื่องเล่าคนล่าห่าน(ทองคำ)

มนตรี นิพิฐวิทยา ดำเนินรายการ

ยังไงใครว่างก็ไปเป็นกำลังใจให้ผมหน่อยนะ ผมเตรียมคำถามเด็ดๆไว้เพียบเลย
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
woody
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

:cool:
Impossible is Nothing
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 3

ขอส่งกำลังใจ จากเลยไปนะครับ พี่มนตรี :cheers:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 4

8) ไม่รู้อาการเลยว่าวันเสาร์จะเป็นไงบ้าง
     จะให้ไปต่อวันอาทิตย์แล้วหรือ......
     อย่างนี้วันเสาร์ต้องชกแบบboxerหน่อย
     ไม่ผลีผลามเก็บคะแนนไปเรื่อยๆ
     จะได้ไปเชียร์ท่านประธาน
     มีรายการของดร.ด้วย ฟังดร.เสร็จ ต่อคุณมนเลย
     แต่พี่เทพ รุ่ง นี่แกยังไม่หมดมุขอีกหรือครับ
     ผมว่าพวกเราหลายๆคนในเวบให้มาพูดยังน่าฟังกว่าตั้งเยอะ
     พี่ขวด คุณเจ๋ง พี่โต้ พี่นริศ พี่ลูกอิสาน โย มัฟฟิน นันจัง เจโชว น้องบอลนี่ก็อีกแนวๆใจถึงน่าสนใจประสบการณ๋มาก
     หมอศรรามงี้
     เพียงแต่พี่เทพ แกดังกว่าเท่านั้น
     หรือคนตั้งคำถามให้แก ไม่เก่ง
     ขอดูฝีมือคุณมนหน่อยดีกว่า
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 5

8) ผมว่าคนตั้งคำถามเก่ง
    นี่ชื่อคุณอะไรน๊า ณัฐดนัย หรือไงเนี่ย
    ใช่ไหมwoody

คุณมนเคยเห็นครั้งเดียวตอนงานใหญ่ ทีวีไอ
    หลังจากนั้นเห็นถูกถามมาตลอดเลย..........
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
tattoo_thai
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

ตะกี๊โทรไปที่ SET Call Center เจ้าหน้าที่เค้าบอกว่าที่นั่งถูกจองเต็มแล้ว   :(

ไม่ทราบว่าไปลงทะเบียนหน้างานจะได้ไหมครับ
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 7

[quote="por_jai"]8) ผมว่าคนตั้งคำถามเก่ง
Impossible is Nothing
Mon money

โพสต์ที่ 8

ผมคงสู้เจ้านกหัวขวานไม่ได้แน่ๆ เจ้านี่ลูกเล่นมันแยอะ :lol:
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
Mon money

โพสต์ที่ 9

ba_2l เขียน:เล่มนี้ท่าน goosehuntsman แห่งกระทู้ The Adventure of Eto Demerzel เป็นผู้แต่งใช่มั้ยครับ

http://www.thaivi.com/webboard/viewtopi ... 3&start=60
แม่นแล้ว ตามไปพบตัวจริงกันครับ

เรื่องเต็มคงไม่เป็นไรมั่งครับ ตื้อๆขอเข้าไปก็น่าจะได้
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 10

พลัง
ความเชื่อมั่น

คุณมนตรีมีเต็มเปี่ยม  กับความหวัง  น้ำใจ  เอื้อเฟื้อ  กับทุกคนที่ได้พบ
ทำความดีกับสังคมนักลงทุนใหม่+เก่า  ด้วยใจรักและศรัทธา

:bow:  :bow:  :bow:
อกาลิโก

โพสต์ที่ 11

คุณมนตรี มีน้ำใจ

เห็นด้วยกับคุณปรัชญา
nott

โพสต์ที่ 12

:cheers:  :cool:
goosehuntsman

โพสต์ที่ 13

งานเปิดตัวหนังสือนับว่าประสบความสำเร็จพอสมควรครับ

ดีใจกับตลาดหลักทรัพย์ด้วยครับ  (โล่งใจด้วย.....  อิอิ ... ที่ยังมีคนสนใจหนังสืออยู่บ้าง...เอิ๊กๆๆ)

งานนี้ถ้าไม่ได้พิธีกรที่เยี่ยมยอดอย่างคุณมนตรี นิพิฐวิทยา แห่ง TVI นี้  กับผู้ร่วมเสวนาที่ทรงคุณวุฒิอย่างอาจารย์เทพ รุ่งธนาภิรมย์ แล้วละก็....... ผมนึกภาพไม่ออกเลยล่ะ....อิอิ

ลำพังผมเองคงไม่มีอะไรไปชักจูงผู้ฟังร่วมร้อยให้นั่งฟังตลอดชั่วโมงครึ่งแน่ๆ  

ก็ผ่านพ้นไปด้วยดีครับ.......  เป็นครั้งหนึ่งในชีวิต ทีเดียว

ก็ต้อง.....

ขอขอบพระคุณ เจ้าของแนวคิด .... คุณเด่นศรี ... ที่เป็นแรงบันดาลใจจนทำให้ผมมีเรื่องไปเล่าในวันนี้

ขอขอบพระคุณ คุณบ๊อบ (คุณโอฬารฯ)  ที่ทำให้หนังสือเล่มนี้ได้มีโอกาสเกิดขึ้นมาในมุมเล็กๆ มุมหนึ่งของวงการวรรณกรรมเมืองไทย

ขอขอบพระคุณฝ่ายสื่อความรู้และสิ่งพิมพ์ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย ที่เห็นคุณค่าของเรื่องเล่าเล่มนี้ ด้วยการให้โอกาสนำไปจัดพิมพ์ออกเผยแพร่จำหน่าย

ขอขอบพระคุณคุณมนตรี นิพิฐวิทยา ผู้ดำเนินรายการที่ยอดเยี่ยม

ขอขอบพระคุณอาจารย์เทพ รุ่งธนาภิรมย์ สำหรับประสบการณ์อันมากมายที่ได้แบ่งปันอย่างเอื้อเฟื้อ

ขอขอบพระคุณเพื่อนๆ พี่ๆ ในคลับเพื่ออิสระภาพทางการเงินแห่งเวบพันทิพ ที่ให้ความรัก ความอบอุ่น คอยแก้ไข ขัดเกลา ให้กำลังใจ และติดตามถามไถ่ความคืบหน้าของหนังสือเล่มนี้มาโดยตลอด

สุดท้ายขอขอบพระคุณทั้งเวปพันทิพ และเวปทีวีไอแห่งนี้ที่ได้ก่อให้เกิดเรื่องราวดีๆ ขึ้นในชีวิตผมอย่างมากมาย ช่วยให้ผมได้พบ ได้รู้จัก และได้รับน้ำใจ ไมตรีน้ำใจจากเพื่อนๆ ที่พบกันในโลกไซเบอร์ ทำให้ซาบซึ้งว่า คนเราอยู่ที่ไหนก็สามารถมอบความอบอุ่น ความรัก และความปรารถนาดีต่อกันและกันได้อย่างมากมายไม่รู้จบ และทำให้ผมได้ประจักษ์ว่าความรัก ความอารีย์ ความดีของคนในสังคมที่มอบให้กันและกันนี่แหละที่เป็นส่วนเติมเต็มให้กับสังคมมนุษย์ที่นับวันจะพร่องไปจนแทบจะกลายเป็นคนละเผ่าพันธ์สปีชี่ไปแล้ว

ขอบพระคุณจากใจจริงครับ...   :)
tattoo_thai

โพสต์ที่ 14

ยินดีกับคุณ goosehuntsman ด้วยครับ

คุณมนตรีและอาจารย์เทพก็เยี่ยมยอดครับ  8)
โพสต์โพสต์