ในการประชุมผู้ถือหุ้น

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Raphin Phraiwal
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ในการประชุมผู้ถือหุ้น เราสามารถพา พ่อ/แม่/พี่ชาย/เพื่อน ฯลฯ เข้าไปด้วยสักคนไหม ถ้าคนนั้นไม่ได้เป็นผู้ถือหุ้นด้วย
รักในหลวงครับ
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 167

โพสต์ที่ 2

ตามกฏแล้วผมว่าไม่น่าจะได้ครับ เพราะมันมีเรื่องที่ต้องยกมือขอมติประชุมอะไรอยู่ด้วย
แต่ถ้าคุยๆกันหยวนๆไม่น่าจะมีปัญหา คนไทยใจดีอยู่แล้ว
ผมเองก็เคยไปประชุม แบบไม่มีหุ้นซักกะหุ้น
ตอนแรกเค้าลังเล ผมก็เลยบอกไปว่าผมจะไปนั่งฟังนิ่งๆอย่างเดียว ไม่เปิดปากอะไรทั้งสิ้น เค้าก็ยอมให้เข้า
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
Raphin Phraiwal

โพสต์ที่ 3

yoyo เขียน:ตามกฏแล้วผมว่าไม่น่าจะได้ครับ เพราะมันมีเรื่องที่ต้องยกมือขอมติประชุมอะไรอยู่ด้วย
แต่ถ้าคุยๆกันหยวนๆไม่น่าจะมีปัญหา คนไทยใจดีอยู่แล้ว
ผมเองก็เคยไปประชุม แบบไม่มีหุ้นซักกะหุ้น
ตอนแรกเค้าลังเล ผมก็เลยบอกไปว่าผมจะไปนั่งฟังนิ่งๆอย่างเดียว ไม่เปิดปากอะไรทั้งสิ้น เค้าก็ยอมให้เข้า
ขอบคุณครับพี่ โยโย่ เสียดายไม่ได้เจอกันงาน 2 ธันวา
รักในหลวงครับ
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 4

8) บริษัทที่เขาไม่วาระซ่อนเร้น
    เขาก็ตรวจดูเอกสารพอเป็นพิธี
    แต่พ่อแม่พี่น้อง ผมไม่ทราบเหมือนกันว่าเขาจะให้หรือเปล่า
    ไม่เคยเหมือนกัน
    แต่เคยไป INOX ในฐานะอาสาพิทักษ์สิทธิของสมาคม
    เขาขอดูเอกสารแล้วดูอีก
    บอกว่าใบมอบอำนาจไม่ใช่แบบที่กำหนด จะไม่ให้เข้า
    ผมเลยบอกว่าให้ผู้ใหญ่คุณโทรไปที่สมาคมก็ละกัน
    ถ้าจะไม่ให้ผมเข้าละก็
    เขาก็ไปซุบซิบกันสักพัก
    ก็บอกผมว่าเข้าได้
    ม่ายรู้จักหนุ่มอายุ 28ซะแล้ว....
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
miracle
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณพี่ๆๆๆที่เล่าให้ฟัง
แบบนี้ใครเป็นอาสาพิทักษ์สิทธิ์ก็ต้องมีจดหมายของสมาคมด้วยซิ
:)
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 6

miracle เขียน:ขอบคุณพี่ๆๆๆที่เล่าให้ฟัง
แบบนี้ใครเป็นอาสาพิทักษ์สิทธิ์ก็ต้องมีจดหมายของสมาคมด้วยซิ
8) เขามีใบมอบอำนาจมาให้เราดำเนินการครับ
    และสมาคมเขาถือหุ้นทุกบริษัทในตลาดนะครับ
    เขาจะได้มีสิทธิเข้าประชุมผู้ถือหุ้นได้ทุกที่
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
miracle
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 7

por_jai เขียน:
8) เขามีใบมอบอำนาจมาให้เราดำเนินการครับ
:)
aonniti

โพสต์ที่ 8

สมาคมอะไรเหรอครับ  พึ่งมาใหม่ครับ

ไม่รู้เรื่องอะไรเลยครับ

ขออภัยถ้าเป็นการรบกวนครับ :lol:
โพสต์โพสต์