BLOG เกี่ยวกับ Warren Buffett ที่สมบูรณ์มากๆ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
WEB
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 25

BLOG เกี่ยวกับ Warren Buffett ที่สมบูรณ์มากๆ

โพสต์ที่ 1

http://valuestockplus.blogspot.com/2006 ... to_16.html

Blog นี้รวบรวมสิ่งที่ Buffett เขียนและพูดไว้ครบถ้วนเลยครับ
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
ภาพประจำตัวสมาชิก
pongo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณพี่ web มากๆ ครับ แต่เป็น eng ล้วนๆ เลย คงอ่านกันนานหน่อย
ผมรอหนังสือ the intelligent investor ของพี่วางแผงอยู่ด้วย เห็นบอกวางประมาณ 17 พย. วันอาทิตย์จะไปหาซื้อล่ะ
naris
Verified User
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 3

หนังสือที่พี่แปลยังอ่านไม่ถึงไหนเลยครับ

ต้องยอมรับสปิริตในตัวพี่ web จริงๆ แปลเข้าไปได้ไง พี่แปลอยู่นานแค่ไหนครับ :lol:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
pongo

โพสต์ที่ 4

แล้วพี่นริศหรือพี่ web เคยอ่าน security analysis ไหมครับ อยากทราบว่า เนื้อหาส่วนใหญ่เป็นไปในแนวทางไหน ผมเห็นความหนาแล้ว ลมจะใส่
nott

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณครับ
QVIXOTE

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณมากๆคร้าบบ

:D
beammy

โพสต์ที่ 7

ภาษาไทยก้อแย่อยู่แล้ว

ภาษาอังกฤษนี่เลิกพูดกัน -*- ...
ต.หยวนเปียว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

pongo เขียน: ผมรอหนังสือ the intelligent investor ของพี่วางแผงอยู่ด้วย เห็นบอกวางประมาณ 17 พย. วันอาทิตย์จะไปหาซื้อล่ะ
เห็นมีให้สั่งซื้อทาง
se-ed eshop แล้วครับ  
ลด10% แต่มี+ค่าส่งครับ
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
pongo

โพสต์ที่ 9

ต.หยวนเปียว เขียน: เห็นมีให้สั่งซื้อทาง
se-ed eshop แล้วครับ  
ลด10% แต่มี+ค่าส่งครับ
ผมไปดูที่ร้าน se-ed มาแล้วครับ เห็นตัวเป็นๆ ล่ะ แต่จะไปซื้อที่ศูนย์หนังสือจุฬาแทนครับ ลด 10% เหมือนกับสั่งทางซื้อทาง net ที่ se-ed
TheGodFather

โพสต์ที่ 10

ตอนนี้กำลังใช้เวลาอ่านหนังสือสุดหนาของคุณ WEB ให้จบเร็วๆ อย่างใจจดจ่ออยู่ (บวกกับการอ่านเทียบกับต้นฉบับภาษาอังกฤษด้วย)

ขอบคุณสำหรับลิงก์แนะนำครับ ตอนนี้ผมกำลังฝึกอ่าน/พูด/เขียน ภาษาอังกฤษเพื่อเร่งสปีดให้เร็วกว่าที่เป็นอยู่ด้วย (อ่าน นสพ. ภาษาอังกฤษทุกวัน)  8)
"โอม ชัมลาภา จาเลน ไนเยน สวาหะ ประสิทธิเม"

My Weblog : http://www.kwanchai.org/weblog
apichai214

โพสต์ที่ 11

ยังอ่านหนังสือที่พี่ WEB แปลยังไม่เสร็จเลยอ่า....  คงต้องใช้เวลาสักระยะ อ่านจบแล้วจะตามไปอ่าน เวปที่พี่แนะนำครับ   ขอบคุณครับ
goldendream26

โพสต์ที่ 12

ไปซื้อมาอ่านเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณท่านWEB มากๆ นะครับ ที่อุตส่าห์แปลหนังสือดีๆ ให้ได้อ่านกัน เพราะผมเองก็ไม่ค่อยจะถูกกับภาษาอังกฤษเอาซะเลยครับ ยิ่งเล่มหนาๆ ขนาดนี้ ถ้าเป็นภาษาอังกฤษ คงไม่กล้าแตะต้องแน่ ๆ  ผมขอบอกอะไรตามตรงน่ะครับ ผมอ่านหนังสือ common stock uncommon profit ที่ ท่านด็อกเตอร์นิเวศน์แปล ผมปวดหัวมาก ๆ ไม่ทราบเป็นเพราะผมหัวไม่ถึงหรือเปล่า ยิ่งอ่านยิ่งงง ๆ คล้าย ๆ มันเป็นภาษาไทยแต่รูปประโยคมันเป็นภาษาอังกฤษน่ะครับ ซึ่งต่างจากหนังสือ ของท่านWEB อ่านแล้วรู้สึกค่อยสบายขึ้นมาก การเรียบเรียงก็ทำให้อ่านง่ายดีครับ แล้วจะติดตามผลงานของท่าน WEB ไปเรื่อย ๆ นะครับ ท่านที่ยังไม่ได้ซื้อ รีบ ๆ ไปซื้อนะครับเดี๋ยวจะหมดซะก่อน ที่ร้านSE-ED หนังสือมาแล้วครับ ผมซื้อที่SE-ED สาขาโลตัส หาดใหญ่ครับผม
Worried Investor
khun_parinya

โพสต์ที่ 13

เป็นบล็อกที่ดีนะครับ แต่ทำไม Page Rank = 0 เท่านั้นเอง แปลกจัง
dunkphunkorn

หนังสือ the intelligent investor มีขายที่ไหนบ้างอ่ะครับ

โพสต์ที่ 14

ตามหัวข้ออ่ะครับ
กำลังเริ่มต้นศึกษาน่ะครับ ช่วงนี้ก็เก็บเงินไปพลางๆด้วย อิอิ
นักลงทุนฝึกหัดครับ
โพสต์โพสต์