ด้วยความเป็นห่วง ใน.......หุ้นไทคูน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา1
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

ด้วยความเป็นห่วง ใน.......หุ้นไทคูน

โพสต์ที่ 1

:P วันนี้ผมนั่งดูรายการ แนะนำหุ้น IPO

ที่จัดและแนะนำนักลงทุน ทาง UBC7

ก็ดูแล้ว อดเป็นห่วงไม่ได้

(ทั้งที่ไม่ใช่ธุระหรือขัดผลประโยชน์อะไรกับตัวเรา)

หุ้น ไทคูน

บริษัทไต้หวัน100%

หลังจากกระจายหุ้นแก่นักลงทุนแล้วจะเหลือ75%

ในการถือครอง เสียงของผู้ถือหุ้น

บริษัทผลิตภัณฑ์ ปีนี้ประมาณ5หมื่นตัน เป้าหมายปีหน้า10หมื่นตัน

ผลิตพวกตะปูและ อุปกรณ์การก่อสร้างพวกสนามกีฬา

สนามบิน ที่อยู่อาศัย เส้นลวดอ่อนที่ใช้เกี่ยวกับการผลิตยางรถยนต์

ต้องการระดมทุน

(พูดแบบชาวบ้านจะเอาเงิน)

ไปขยายโรงงานและการผลิต

ฟังดูแล้วผู้จัดจำหน่ายคือกิมเอ็ง ซึ่งก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

แต่ที่น่าสังเกต คือไม่มีคณะกรรมการและฝ่ายบริหารของฝ่ายไทยเลย

ทั้งที่พิธีกร ทำรายการค่อนข้างดีมาก ถามถึงเรื่องนี้........

แต่ทั้งผู้ตอบและฝ่ายเสนอของกิมเอ็งก็เลี่ยงบาลี

ผมก็คนโง่แถมอยู่บ้านนอก ก็เลยไม่รู้ว่าจะถามไปได้ถึงหน่วยงานไหน

ก็ขอบ่นผ่านหากท่านผู้รู้ช่วยถาม กลต.หรือหน่วยงานที่รับผิดชอบด้วยว่า

การรับหลักทรัพย์แล้ว ........

มีการติดตามตรวจสอบหรือเปล่า

ว่านำเงินไปใช้ตามเจตนารมย์ และเมื่อมีกำไรแล้วนำกลับมาปันผล

ให้ผู้ถือหุ้นตามที่ให้สัญญากันไว้หรือเปล่า

เพราะปัจจุบันหลายๆบริษัทในตลาดหลักทรัพย์

ไม่ทำตามที่เคยให้สัญญา คิดในแง่ร้ายก็แกล้งลืม

เบื่อๆ อยากๆ ก็มาบ่นให้ช่วยกันตรวจสอบและคิดล่ะครับ
ฝันถึง วัน ฟ้าสวย...... อยากร่ำรวย-ด้วยเล่นหุ้น
ฝัน เป็น นักลงทุน..... ลุ้นความหวัง-ความตั้งใจ
champ
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ผมได้มา 1500 คับ พี่ปรัชญาเห็นใครก็ว่าดีนี่ครับ
พี่มีบทวิเคราะห์หรือเปล่าครับ
ผมมีของกิมเอ็งกับไซรัส
จะเอาไปลองอ่านดูมั้ยครับ
ใครอยากได้ก็ทิ้งเมล์ไว้นะครับ
ผมจะส่งให้ครับ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 885

โพสต์ที่ 3

บริษัทนี้ดูแล้วเหมือนดีทุกอย่าง...
เว้นแต่ว่า ขายสินค้าให้บริษัทแม่ที่ใต้หวันซะเยอะ ทั้งที่บางส่วน บริษัทแม่เอาไปขายต่อ อย่างนี้เรียกว่ากินหัวคิว...

หนี้บริษัทก็ไม่ได้มากมาย ขยายกิจการก็ไม่มาก ทำไมต้องระดมทุน
ไทคูนก็ใต้หวัน.....กิมเอ็งก็ใต้หวัน....

ขออย่าให้เหมือนแคลคอมล์ ใต้หวันเหมือนกัน (ไม่แน่ใจ) ได้ข่าวว่าประชุมผู้ถือหุ้นกันที่ใต้หวัน..จะบ้าตาย
ฝากปลาย่างไว้กับแมว แท้ๆ....
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
อ-ริน

โพสต์ที่ 4

วันที่ได้หุ้นนี้ มาร์โทรมาบอกว่าได้หุ้นไทคูน 500 หุ้น
ยังต้องถามกลับเลยค่ะว่าหุ้นอะไร ทำไมมันไม่มีชื่อเสียงถึงขนาดนี้เนี่ย
สงสัยจะประหยัดงบพีอาร์น่าดู
เพิ่งจะรู้นะคะเนี่ย ว่ามาจากไต้หวัน
:wink:
คัดท้าย

โพสต์ที่ 5

ได้มาเยอะเลยครับ แต่กะว่าเข้าปุ๊บถีบทิ้งเลยครับ .. ลาละจ๊ะ :lol:
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 6

ได้ข่าวว่าจะเปิดที่ 22 บาทครับ กำไรเท่าตัวเชียวนะนี่

ยินดีกับทุกท่านที่มีครับ รวมทั้ง KEST ด้วย สงกาสัยว่า
จะได้กำไรกันเกินเท่าตัวทุกคน
ปรัชญา1
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 7

CK เขียน:ได้ข่าวว่าจะเปิดที่ 22 บาทครับ กำไรเท่าตัวเชียวนะนี่

ยินดีกับทุกท่านที่มีครับ รวมทั้ง KEST ด้วย สงกาสัยว่า
จะได้กำไรกันเกินเท่าตัวทุกคน

โถ.....จะเปิด22หรือครับ
มีอยู่500หุ้น ขอดีใจกับข่าวของ....พ่อมดหุ้นก่อนครับ
ว่าแต่ไปเมืองนอกมาไม่เห็นเก็บรูปแบบคุณเจ๋งมาฝากกันบ้างเลย อิอิ
ฝันถึง วัน ฟ้าสวย...... อยากร่ำรวย-ด้วยเล่นหุ้น
ฝัน เป็น นักลงทุน..... ลุ้นความหวัง-ความตั้งใจ
Stock Broker
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

คัดท้าย เขียน:ได้มาเยอะเลยครับ แต่กะว่าเข้าปุ๊บถีบทิ้งเลยครับ .. ลาละจ๊ะ :lol:
อย่าเพิ่งด่วนใจร้อนถีบทิ้งเลยครับ ถือไว้รอดูทีเด็ดเซียนไต้หวันดีกว่า แถมผนวกกับมือดีค่ายกิมเอ็งอีก งานนี้ชุมนุมยอดฝีมือนะครับ
อีกอย่าง หุ้นก็มีนิดเดียว ถือไว้เอาประสบการณ์เป็นเพื่อนผมหน่อยสิ นี่ก็ได้มาหน่อยนึงเหมือนกัน
champ

โพสต์ที่ 9

ผมไม่รู้ว่ามาร์ที่กิมเอ็งจะโม้หรือนะครับ
แต่เขาบอกว่าหุ้นที่กิมเอ็งเอาเข้ารับรองไม่ผิดหวังแน่นอนครับ
คัดท้าย

โพสต์ที่ 10

พี่ FE ได้ข่าวอะไรมาดีๆเหรอครับพี่ อืม จะมีการลากขึ้นดอยเหรอครับ ถ้ามีกระป๋มจะได้ไปทิ้งบนดอย ....

เราชาวชมรม Egg Man ... ไข่แล้วทิ้ง อยู่แย้ว อิอิ
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
sirivajj

โพสต์ที่ 11

ไม่ทราบว่า หุ้นจะเข้าเทรดวันไหนหรือครับ
What do you mean.?
ล็อคหัวข้อ