wow Ums พุ่งกระฉูด

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
nanchan
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

สรุปผลการดำเนินงานของบจ.ไตรมาสที่3(F45-1)
                            บริษัท ยูนิค ไมนิ่ง เซอร์วิสเซส จำกัด (มหาชน)

สอบทาน
                                สิ้นสุดวันที่  30 กันยายน      (หน่วย : พันบาท)
                                    ไตรมาสที่ 3          งวด 9 เดือน
             ปี                    2549        2548        2549        2548

กำไร (ขาดทุน) สุทธิ              62,880    40,587    132,013    131,417
  กำไร (ขาดทุน) สุทธิต่อหุ้น (บาท)    0.90000    0.58000    1.89000    1.88000
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
nanchan

โพสต์ที่ 2

November 10, 2006

Subject    : Notice of Resolution of Board of Directors Meeting No. 6/2006

Attention  : Director and Manager
            The Stock Exchange of Thailand

Unique Mining Services Public Company Limited would like to inform
the Stock Exchange of Thailand of the following resolution passed by
the Board of Directors Meeting No. 6/2006, which was arranged on
10 November 2006 from 10.00 a.m.

The Meeting approved the payment of interim dividends from the
retained earnings and the profits earned from the operations during
the 9 month period ended 30 September 2006.  The dividend would be
paid at the rate of Baht 1 per share for the total eligible shares
of 70,000,000 shares, totaling Baht 70,000,000, to determine the
entitlement of shareholders to the interim dividends, the Company
will close the shareholder register book on 28 November 2006
at 12.00 noon.  The payment of the interim dividends is scheduled
on 7 December 2006.

Please be informed accordingly.

Yours Faithfully,
ภาพประจำตัวสมาชิก
trillionaire
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 77

โพสต์ที่ 3

...เอ มันพุ่งยังงัยครับ...ก้อธรรมดา แถม9เดือนก้องั้นๆ...
...เพราะปีนี้มีหุ้นที่งบกระฉูดกว่านี้ให้เลือกเยอะแยะเลยครับ...
...ลองดูในกระทู้สรุปงบฯซิครับ...
...ขออภัยที่เห็นไม่ตรง... :oops:
JCHAI
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ที่ BOL 287/2549

9 พฤศจิกายน 2549

เรื่อง          ชี้แจงผลการดำเนินงานไตรมาสที่  3/2549

เรียน          กรรมการและผู้จัดการ
             ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย

อ้างถึง         งบการเงินรวมของบริษัท บิซิเนส ออนไลน์ จำกัด (มหาชน) และบริษัทย่อย และ
             งบการเงินเฉพาะของบริษัทฯ สำหรับไตรมาสที่ 3/2549 สิ้นสุดวันที่ 30 กันยายน 2549

คณะกรรมการบริษัท บิซิเนส ออนไลน์ จำกัด (มหาชน) ได้พิจารณาอนุมัติงบการเงินไตรมาสที่
3/2549 สิ้นสุด ณ วันที่ 30 กันยายน 2549 ซึ่งผู้สอบบัญชีรับอนุญาตได้สอบทานแล้ว โดยที่ผลการดำเนินงานของบริษัทฯ
ในไตรมาสที่  3/2549 ตามที่ปรากฏในงบกำไรขาดทุนเฉพาะและงบกำไรขาดทุนรวม มีกำไรสุทธิเท่ากับ  7.77 ล้าน
บาท หรือเพิ่มขึ้น 7.17  ล้านบาท หรือเพิ่มขึ้น 1,179.56% เมื่อเทียบกับกำไรสุทธิของงวดเดียวกันในปีที่แล้ว

***เพิ่มขึ้น 1,179.56%  *** อ่านแล้วอึ้งไปเลย
nanchan

โพสต์ที่ 5

trillionaire เขียน:...เอ มันพุ่งยังงัยครับ...ก้อธรรมดา แถม9เดือนก้องั้นๆ...
...เพราะปีนี้มีหุ้นที่งบกระฉูดกว่านี้ให้เลือกเยอะแยะเลยครับ...
...ลองดูในกระทู้สรุปงบฯซิครับ...
...ขออภัยที่เห็นไม่ตรง... :oops:
อ๋อ ดูแค่เก้าเดือนปีนี้เหรอ อิอิ

ผมเผื่อไว้สำหรับปีหน้าไปแล้วครับ หัวข้อกระทู้นี้

ไม่ต้องซีเรียสนะครับ ความคิดเห็นไม่ตรงกันไม่เป็นไรครับ รับได้เสมอ เพราะผมก็มีความคิดไม่ค่อยเหมือนคนอื่นซํกเท่าไร
ถ้าใครเหมือนผม ก็คงจะแปลกๆเหมือนผมมั้ง 555
ISUZU

โพสต์ที่ 6

หุหุ... ต่างคนต่างคิดได้ แต่อย่าไปออกรายการถึงลูกถึงคนนะ..  :\/:  ล้อเล่นนะคร้าบ  

กระเป๋าตึ้นๆ อย่างผม ขอนั่งเฝ้าดีกว่าครับ

ตอนนี้มีหน้าที่อ่านคัมภีร์ นพเก้าวัดเส้าหลิน ของพี่เว็บต่อไป.. (ใครอ่านครบ 3 จบ ผมไม่คบจริงๆนะครับ..)  :vm:  :vm:  :vm:
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 7

แอบมาดีใจด้วยคน  :lol:
_________
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 8

nanchan เขียน: อ๋อ ดูแค่เก้าเดือนปีนี้เหรอ อิอิ

ผมเผื่อไว้สำหรับปีหน้าไปแล้วครับ หัวข้อกระทู้นี้

ไม่ต้องซีเรียสนะครับ ความคิดเห็นไม่ตรงกันไม่เป็นไรครับ รับได้เสมอ เพราะผมก็มีความคิดไม่ค่อยเหมือนคนอื่นซํกเท่าไร
ถ้าใครเหมือนผม ก็คงจะแปลกๆเหมือนผมมั้ง 555
555 ยังงี้ผมก็ไอ้ตัวแปลกซิ  แต่ไม่เหมือนนี่หมายความว่าชอบซื้อของถูกขายของแพงหรือเปล่าครับคุณnanchan :mrgreen:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
nanchan

โพสต์ที่ 9

555 แก๊งส์ตัวแปลก

แปลกย่อมเข้าใจแปลก
sarote

โพสต์ที่ 10

เข้ามาร่วมดีใจด้วยคับ  :D
bigsby111

โพสต์ที่ 11

มาร่วมดีใจครับ... :D  ยังเชื่อมั่นใน UMS ครับ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 885

โพสต์ที่ 12

ยินดีกับผู้ถือหุ้นด้วยครับ :D
ไตรมาสนี้กำไรเพิ่มขึ้นแบบน่าแปลกใจนะครับ
แถมมีเงินปันผลด้วย คนที่ถือไว้ก็น่าจะสบายใจว่าราคาหุ้นน่าจะดีครับ

แต่ตัวนี้เคยทำให้นักลงทุนหลายท่านผิดหวังมาแล้ว
เพราะกำไรบางไตรมาสก็สูง บางไตรมาสก็ต่ำแบบน่าแปลกใจ
หากเป็นเพราะมี order lot ใหญ่ ทำให้กำไรกระโดด ไตรมาสต่อๆไปก็ต้องระวังครับ  แต่ที่น่าแปลกใจที่สุดคือการจ่ายปันผล 1 บาท  เพราะธุรกิจก็ขาดเงินหมุนเวียนอยู่แล้ว ต้องเบิก od เท่ากับต้องไปกู้ od มาจ่ายปันผล แต่ผมคิดว่าผู้ถือหุ้นใหญ่อาจมีเหตุผลส่วนตัวอื่นๆ ที่อาจจะมีความจำเป็นต้องใช้เงินก็ได้ครับ มีบริษัทน้อยมากนะครับ ที่ประกาศจ่ายปันผลงวด 9 เดือน!
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
ong120

ชี้แจงผลการดำเนินงาน ไตรมาส 3/2549

โพสต์ที่ 13

13 พฤศจิกายน 2549

เรื่อง  ชี้แจงผลการดำเนินงานของบริษัทสำหรับไตรมาสที่ 3
เรียน  กรรมการและผู้จัดการ
     ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย

บริษัท ยูนิค ไมนิ่ง เซอร์วิสเซส จำกัด (มหาชน) ขอชี้แจงผลประกอบการสำหรับไตรมาสที่ 3
ของปี 2549 ซึ่งมีกำไรสุทธิเพิ่มขึ้นเกินร้อยละ 20 กล่าวคือ กำไรสุทธิของบริษัทประจำไตรมาส 3
จำนวน 62.88 ล้านบาท เพิ่มขึ้นเป็นจำนวนเงิน 22.29 ล้านบาท หรือ ร้อยละ 54.93 เมื่อเทียบกับ
ช่วงเดียวกันของปีก่อน สำหรับรายได้จากการขายในไตรมาสที่ 3/2549 จำนวน 476.35 ล้านบาท
เพิ่มขึ้นร้อยละ 70.20 เมื่อเทียบกับงวดเดียวกันของปีก่อน  ซึ่งเป็นผลมาจากบริษัทฯ มีการขยายฐาน
ลูกค้าเพิ่มมากขึ้น  รวมทั้งกลุ่มลูกค้าเดิมมีการซื้อสินค้าเพิ่มขึ้นเช่นกัน  ในขณะที่ค่าใช้จ่ายในการขาย
และบริหารและดอกเบี้ยจ่ายเพิ่มขึ้น

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ขอแสดงความนับถือ

(นายชัยวัฒน์  เครือชะเอม)
                                    กรรมการผู้จัดการ

สำเนาเรียน  เลขาธิการ
          สำนักงานคณะกรรมการกำกับหลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์
โพสต์โพสต์