มีใครสนใจ L&E บ้างมั้ย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
kongkang
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 1

อยากรู้ว่ามีใครจะไปเยี่ยมชม บริษัท L&E ที่สมาคมส่งเสริมผู้ลงทุนไทยจัดไปมั้ยคะ  หากปีหน้าอสังหาบูม บ้าน,คอนโด ขายได้เยอะ L&E ก็จะได้รับอานิสงส์ไปด้วย น้ำท่วมบ้านเรือนต้องซ่อมแซมใหม่ ก็ต้องซื้อโคมไฟ น่าจะโตไปได้พร้อมกับก่อสร้าง แต่ความเสี่ยงคือสินค้าจีนซึ่งเข้ามาตีตลาดสินค้าไทย และหนี้สินเยอะไปหน่อย แต่กำไรก็เติบโตทุกปี เนื่องจากสินค้าเป็นเกรดสูงและกลาง สอบถามความคิดเห็นจากผู้มีความรู้และผู้สนใจหน่อยค่ะว่าเป็นยังไงบ้างกับงบการเงิน พยายามอ่านแล้วแต่ยังไม่ค่อยเข้าใจ  :oops:
ภาพประจำตัวสมาชิก
2 dogs
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

อยากซื้อ ยังซื้อไม่ได้เพราะหุ้นขาดความคล่อง
คงเป็นได้แค่ BOL#2 ครับ
หุ้นเงียบๆในวันนี้จะโด่งดังในปีหน้า
ต.หยวนเปียว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

เมื่อวันก่อน
แย่งซื้อได้มาพันเดียว
เอาไว้ดูเล่น  :lol:
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
burengnong

โพสต์ที่ 4

เล็งๆอยู่เหมียนกันแต่ดูเหมือนลูกหนี้การค้ามากกว่า  6  เดือนจะสูงเหมือนกันนน
dr_norr

โพสต์ที่ 5

ผมซื้อ ตั้งแต่ปี 2547 ครับ
แถว 9.80 บาท 5000 หุ้น ได้ปันผลรอบแรก 7%

แล้วขายไป 12 บาท ตั้งแต่นั้นก็มองมาตลอด

แต่ไม่กล้าเข้าแล้ว  หาตัวอื่นใหม่ดีกว่า
แมงเม่าวันนี้ จะตัวใหญ่ขึ้นในวันหน้า
ISUZU

โพสต์ที่ 6

[quote="dr_norr"]ผมซื้อ ตั้งแต่ปี 2547 ครับ
แถว 9.80 บาท 5000 หุ้น ได้ปันผลรอบแรก 7%

แล้วขายไป 12 บาท ตั้งแต่นั้นก็มองมาตลอด

แต่ไม่กล้าเข้าแล้ว
ISUZU

โพสต์ที่ 7

แบบนี้ก็มีด้วย ไม่เข้าใจจิงๆ 2 วันแล้วนะ  :wall: กดผิดหรือเปล่าครับ

B_Vol        Bid      Offer                    O_Vol
2,000   15.70   17.00 (13 Spread)     1,800
เพื่อน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: มีใครสนใจ L&E บ้างมั้ย

โพสต์ที่ 8

[quote="kongkang"]อยากรู้ว่ามีใครจะไปเยี่ยมชม บริษัท L&E ที่สมาคมส่งเสริมผู้ลงทุนไทยจัดไปมั้ยคะ
kongkang
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 9

ขอถามเหตุผลที่อยากซื้อ คืออยากซื้อเพื่อถือเก็บไว้ยาว หรือถือเพื่อ capital gain ในระยะสั้น ถ้าถือระยะยาวจะมั่นใจได้อย่างไรว่ากำไรจะเติบโตทุกปี ลูกหนี้การค้าที่สูง เพราะธุรกิจแบบนี้ส่วนมากจะให้เครดิตยาวถ้าเป็นลูกค้าเก่า โอกาสที่จะเป็นหนี้สูญก็มีถ้าเศรษฐกิจไม่ดี ไม่ทราบท่านใดมีความเห็นเพื่อแชร์ความรู้มั้ยคะ
โพสต์โพสต์