ขายหมู vs ติดดอย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์

ขายหมู vs ติดดอย อันไหน suffer กว่า

ขายหมู
19
40%
ติดดอย
28
60%

โหวตทั้งหมด: 47

Dr.T
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

อะไรทำให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ ทรมานใจได้มากกว่ากันครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 2

ขายหมูซิครับ ถามได้ ปกติไม่ค่อยเจอดอยที่สูงเลยไม่ค่อยกลัว แต่หมูนี่ยอมสมัครเป็นเลขาคุณเจย์ไปแล้ว :lol:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 3

ถ้าในคิดจะตอบว่าติดดอยนะเพราะขายหมูมันไม่กินทุนอ่ะ แต่ถ้าสังเกตจากตัวเองในอดีตแล้ว เวลาติดดอยยังไม่เคยรู้สึกหน้าร้อนผ่าวกินข้าวไม่อร่อยมาก่อนเลย แต่เวลาขายหมูเคยเป็นมาแล้ว เลยขอตอบขายหมู  :lol:
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Luty97
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 4

ขายหมูสิครับ trc เจ็บจี้ดๆ  :rofl:  :rofl:
หลักของความสมดุล
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 5

ขาย :pig: นั่นเจ็บใจ :wall:

ติดดอยนั่นช้ำใจ :drink:

อิ อิ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
poppo
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

ขายหมู  :arrow:  :pig:
nanchan

โพสต์ที่ 7

ของผมติดดอยครับ

เพราะคิดว่าเรื่องการขายหมูเป็นเรื่องธรรมดาเสียแล้ว

แต่เรื่องการติดดอยนี่ ไม่ธรรมดาสำหรับผมซะเลย
เพราะเดี๋ยวนี้เลิกติดแล้วครับ

555

แต่จะว่าไปผมก็ไม่ค่อยได้ขายหมูเท่าไรนัก
gbx-w1 ขายไปแค่1.39เอง 5555555555
ก็ว่าแล้วถือวอร์นะกำไรได้ไม่ค่อยเยอะ
ซื้อไป2วันกำไรแค่ประมาณ15%
แต่ขาดทุนไป20กว่า% (กำไร)
สู้ท่านETo บ่ได้
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
jaychou

โพสต์ที่ 8

ขายหมู อย่างน้อยก็มีกะตัง(เฟ้ย)

แต่ติดดอยนี่หมดหวังด้วยประการณ์ทั้งปวง
rungtiwa

โพสต์ที่ 9

ขายหมู  เสียดาย  
ติดดอย  เสียใจ  
ดั่งโบราณว่าไว้  เสียดายดีกว่าเสียใจ  

ดังนั้น  ติดดอยน่าจะทรมานใจกว่า  แต่ตลาดหุ้นไม่ใช่การเทียบบัญญัติไตรยางค์  เลยกลายเป็นว่า  คนส่วนมากเวลาขายหมูมักจะช้ำใจมากกว่าติดดอย
Dech
ผู้ติดตาม: 143

โพสต์ที่ 10

เป็นมาทั้งสองอารมณ์ครบแล้วครับ

จริงๆมีมากกว่านั้นอีกนะครับ ไม่รู้เรียกอะไร

แต่ถ้ามีสองตัวให้เลือก ติดดอยซ้ำกว่าเยอะครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
artvr4

โพสต์ที่ 11

โหวต สูสี กันมาก เลย :wink:

ผม ขายหมู น่ะครับ  ติดดอยไม่ค่อยกลัวเพราะไม่ซื้อหุ้น ปั่น หุ้นสร้างข่าวส่วนใหญ่เลือกหุ้น ที่คาดว่าจะเป็น  growth stockแต่  อาจจะเป็นเพราะซื้อผิดจังหวะ แค่นั้น

แต่ขายหมูแล้ววิ่ง จะเจ็บใจเนื่องจากอาจจะต้องซื้อคืนในราคาแพงกว่าตอนขาย :cry:
chatchai
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 12

ระวังจะเป็นประเภท  ซื้อก็ซื้อที่ดอย  พอจะ cut ดันขายหมูที่ bottom อีก
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
frontosa

โพสต์ที่ 13

ขายหมูเจ็บใจแต่ก็ได้ตังแล้ว  :lol:

ติดดอย ต้องลองติดจริงๆซักครั้ง มันไม่เจ็บใจแต่เซ็งมากกว่า
keng56

โพสต์ที่ 14

ผมเคยขายหมูบนดอยครับ..... :oops:
jaychou

โพสต์ที่ 15

naris เขียน:ขายหมูซิครับ ถามได้ ปกติไม่ค่อยเจอดอยที่สูงเลยไม่ค่อยกลัว แต่หมูนี่ยอมสมัครเป็นเลขาคุณเจย์ไปแล้ว :lol:
มิกล้าๆๆๆ

แนะนำว่าควรไปสมัครกับพี่มัฟฟินดีกว่า
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 16

มีตัวไหนแล้วซื้อไม่ติดดอย
แต่ติดดอยไปแล้วก็ลงดอยเสมอ

ติดดอยเพื่อความสุขวันข้างหน้า
:)
:)
ลูกไม่ท้อ

โพสต์ที่ 17

jaychou เขียน:ขายหมู อย่างน้อยก็มีกะตัง(เฟ้ย)

แต่ติดดอยนี่หมดหวังด้วยประการณ์ทั้งปวง
เห็นด้วยครับ อิๆ เพราะฉะนั้น กลัวติดดอยมากกว่า เหอะๆ
ยังไงขายหมูแต่ก็ได้ตังค์อยู่ดี
รู้สึกดีๆ
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 18

ก็ Buffett บอกอย่าขาดทุนหนิครับ ผมก็เลยกลัวติดดอยกว่า
_________
nearly_vi

โพสต์ที่ 19

ติดดอยเซ็งกว่า (นานด้วย เป็นตราบาปจนกว่าจะขายออกไป)
ขายหมู อายกว่า เซ็งกว่า แต่แป๊บเดียว

แต่ถ้าขายหมู แล้วไปติดดอยตัวเดิม

อันนี้ แย่จริง  :shock:
Saran
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 20

สำหรับผมตอนขาย ยากกว่าตอนซื้อครับ
กว่าจะซื้อได้ซักตัว ชั่งใจอยู่นาน ที่ผ่านมาเลยไม่ค่อยมีประสบการณ์ติดดอยสูงๆ จะเจอก็แค่เนินเตี้ยๆ เลยรู้สึกเฉยๆ มั้ง

แต่ตอนผมจะซื้อเนี่ยซิ ปกติต้องขายตัวที่มีอยู่ก่อนเพื่อจะมาซื้อตัวใหม่ ซึ่งประสบการณ์ที่ผ่านมาคือ พอขายแล้ว ตัวนั้นจะขึ้นเป็นรถด่วน แล้วตัวที่ซื้อมามักจะหวานเย็นอะ มองมันแล้วช้ำใจ
1000

โพสต์ที่ 21

:doi: ช้ำใจกว่าเยอะครับ..  :wall:
beammy

โพสต์ที่ 22

ช้ำใจทั้งคู่ได้ป้ะครับ

:D  :D  :D  ...
greenstock

โพสต์ที่ 23

ขายหมูครับ
ดอยเหรอครับ ไม่เคยติด  :lol:
apichai214

โพสต์ที่ 24

ขายหมูครับ..ติดดอยจนชิน
prin

โพสต์ที่ 25

ขายหมูน่าเจ็บใจกว่าครับ
ติดดอยแค่รอคอย ยิ่งดอยสูงยิ่งไม่ค่อยรู้สึก

แต่เจ็บสุดๆ เห็นจะเป็นขายหมูบนดอย แบบคุณ keng56 ว่า
ยิ่งดอยสูงยิ่งมีโอกาสขายหมูบนดอยมาก เพราะรอคอยมานาน พอหลุด...ดีใจแทบตาย ทำให้ลืมตัวขายหมู ฮะฮะ (จริงๆน่าจะเป็นปล่อยนก เพราะมันบินสูงไปไกลเลย)   :)
greenstock

โพสต์ที่ 26

จริง ๆ ก็ไม่ใช่ว่าไม่เคยติดดอย
เคยติดดอยตอนมาเข้าเล่นหุ้นใหม่ ๆ sattel ที่ 18 บาท
หลัง ๆ นี่ก็เลยพยายามหาหุ้นข้างล่างมากกว่าช่วง shooting
เลยขายหมูประจำ หาฐานได้ แต่หาดอยไม่เป็น
ถ้าผิดทาง รออยู่ไม่นานมาก มันก็กลับขึ้นมาใหม่

ส่วนวันนี้ ผมก็โดนอีกแล้วครับ  :evil:
ตอนเช้า เหมือนฝันไป
ตกบ่าย ฝันไปจริง ๆ ด้วย  :cry:
kongkang
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 27

โหวตแล้วค่ะ เจ็บใจทั้งคู่ แต่ขายหมูปวดใจกว่า :cry:
โพสต์โพสต์