PYT

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
Verified User
ผู้ติดตาม: 69

PYT

โพสต์ที่ 1

เมื่อไรหลุด SP ครับ เห็นส่งงบมาสองไตรมาสแล้ว ออกจากแผนแล้ว

sentiment ก็กำลังดีเชียว ให้เท่าไรครับ
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
woody
ผู้ติดตาม: 3

Re: PYT

โพสต์ที่ 2

สุมาอี้ เขียน:เมื่อไรหลุด SP ครับ เห็นส่งงบมาสองไตรมาสแล้ว ออกจากแผนแล้ว

sentiment ก็กำลังดีเชียว ให้เท่าไรครับ
ต้องงบมีกำไร 3 ไตรมาสติดครับ แต่ได้อ่านข่าวเร็วๆ นี้ว่าอาจจะขาดทุนอีกเนื่องจากต้องมีการลงทุนอย่างหนักในอนาคตอันใกล้  :wink:
Impossible is Nothing
สุมาอี้

โพสต์ที่ 3

[quote="woody"]
ต้องงบมีกำไร 3 ไตรมาสติดครับ แต่ได้อ่านข่าวเร็วๆ นี้ว่าอาจจะขาดทุนอีกเนื่องจากต้องมีการลงทุนอย่างหนักในอนาคตอันใกล้
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 4

[quote="สุมาอี้"][quote="woody"]
ต้องงบมีกำไร 3 ไตรมาสติดครับ แต่ได้อ่านข่าวเร็วๆ นี้ว่าอาจจะขาดทุนอีกเนื่องจากต้องมีการลงทุนอย่างหนักในอนาคตอันใกล้
Impossible is Nothing
คนขายของ
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 123

PYT

โพสต์ที่ 5

หุ้นตัวแรกในชีวิตผมนะครับตัวนี้

:lol:
อดทนไว้ กำไรยั่งยืน
สุมาอี้

PYT

โพสต์ที่ 6

คนขายของ เขียน:หุ้นตัวแรกในชีวิตผมนะครับตัวนี้

:lol:
แล้วถ่านไฟเก่ายังเหลือเชื้ออยู่มั้ยครับ ถ้ากลับมาใหม่จะสนใจบ้างมั้ย
moonkiss
ผู้ติดตาม: 0

PYT

โพสต์ที่ 7

ผมสนมากๆครับ
แต่ขอดูราคาก่อน
รพ.เอกชนอันดับต้นๆของเมืองไทยเลยนะนี่
BHT

PYT

โพสต์ที่ 8

โรงพยาบาลนี้ผมเคยไปแต่สาขาแรกที่ตรงถนนศรีอยุธยา ช่ายป่ะ ไม่แน่ใจ

คนเยอะ บริการดีทีเดียว แต่ก็ไม่ได้ไปมานานพอควรแล้ว

นี่คงเป็นธุรกิจหนึ่งที่ว่าแม้รายได้ดี เยอะ แต่ถ้าบริหารจัดการไม่ดีก็แย่ได้เหมือนกัน

ผมว่ายังมีโรงพยาบาลอื่นในตลาด ที่น่าซื้อ และแนวโน้มระยะยาวกำไรต่อเนื่องมากกว่านะครับ
คนขายของ
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 123

PYT

โพสต์ที่ 9

กลับมานี่....ถ้าเป็นเพื่อนคงจำกันไม่ได้แล้วครับท่านแม่ทัพ

ต้องขอดูหน้าตาก่อน

ดูบอร์ดก่อน ตามด้วยผู้ถือหุ้นใหญ่ จะได้รู้เรื่อง Human Factor

แล้วตามด้วยตัวเลขต่างๆ

เสร็จสรรพ ก็ตรวจแผนงานในอนาคตครับ ถ้าหากมีแผนขยายสาขา

ผมคงดูอยู่ห่างๆดีกว่า เพราะเท่าที่ผมดูมา โรงพยาบาลนี่ สาขาแรกประสพ

ความสำเร็จถล่มทลายไม่ได้หมายความว่าสาขาใหม่ จะประสพผลสำเร็จเลย

เช่น PYT เมื่อก่อนทำสาขา 1 รายได้ท่วนถ้น เปิดสาขาสอง ที่อนุสาวรีย์

ทำเลดี คนเยอะ เปิดสาขา 3 ที่บางแค เป็นหนังคนม้วนเลยครับ

โรงพยาบาลธนบุรีหนึ่ง อยู่แถวศิริราช หมอศิริราชมาทำคลีนิกที่นี่เยอะ

ทำให้คนมากันมาก หนาแน่น ที่จอดรถหายาก ขยายพื้นที่จนแน่นไปหมด

เปิดธนบุรี 2 ธนบุรี3 เงียบต่างกันผิดหูผิดตา SVH นี่สาขาแรก ตอนแรกนี่

ดังมากๆ พอๆกับ BH ขยายสาขาสองที่ศรีณครินท์ ก็เป็น Case คล้ายๆกัน

ผมว่าหนึ่งใน success factor นี่ต้องดูหมอที่มาประจำ ว่าได้หมอมาจากไหน

มีผู้ชำนาญเฉพาะทางไหม PYT นี่เมื่อก่อนเคยโดนตั้งข้อสังเกตุว่า

ท่านผู้บริหารมีแผนจะนำหมอที่จบจาก ม. รังสิต มาประจำ ทำให้เกิดคำถาม

เรื่องมาตรฐานวิชาชีพ

สรุป .... คงต้องดูรายละเอียดกันอีกที่ครับ และถ้าราคามาประเภท ซื้อรอรับ

ผลประกอบการที่น่าจะเกิดในอีก 3 - 5 ปีข้างหน้าละก็ ...... ผมขอตัวไปเก็บ

หุ้นพวก "ทำสำเร็จแล้วแต่ยังไม่ได้บันทึกรายได้" ดีกว่าครับ
อดทนไว้ กำไรยั่งยืน
qingwen

PYT

โพสต์ที่ 10

ตัวนี้ถ้าออกมาซื้อขายได้ ผมซื้อแน่นอนครับ

เพราะมีความหลังอยู่ที่นี่ ว่าจะซื้อสักหมื่นหุ้น

ไม่กล้าซื้อเยอะ เพราะเคยรู้เห็นอะไรเยอะไปหน่อย(ในอดีต)

แรกๆก็ไม่เข้าใจหรอก บัญชี 1 บัญชี 2 บัญชี 3 คืออะไร

ไม่รู้ที่อื่นมีกันกี่บัญชี
对不起,请问一下.
存货是什么意思 ?
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

PYT

โพสต์ที่ 11

บ้านผมยังติด SP ตัวนี้กันอยู่เต็มเลย ตัดสูญไปแล้ว รีบเข้ามาเร็วๆจะได้ Book profit มาอีกโขเลย
_________
สุมาอี้

PYT

โพสต์ที่ 12

คนขายของ เขียน:ถ้าหากมีแผนขยายสาขา

ผมคงดูอยู่ห่างๆดีกว่า
ใช่เลย รพ.สาขาโอกาสเจ๊งสูงมากเห็นมาแยะแล้ว สังเกตดูว่าตอนนี้ทุกคนเติบโตด้วย Acquisition กันทั้งนั้น
โพสต์โพสต์