ไม่น่าจะเชื่อว่า จะหนุ่มแน่นขนาดนี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ซากทัพ
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ไม่น่าจะเชื่อว่า จะหนุ่มแน่นขนาดนี้

โพสต์ที่ 1

คุณนิติ โอสถานุเคราะห์ ครับ เดิมผมคิดว่าอายุประมาณ 50 เสียอีก

[/url]http://www.safety.co.th/web/khumpai.nsf ... cument[url][/url]
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 2

http://www.safety.co.th/web/khumpai.nsf ... itDocument

8) ขออนุญาติทำลิ๊งให้ใหม่นะคร้าบ
    ท่านนิติยังไม่50หรอกครับ
    แต่กรรมการรอบๆท่านในบริษัทสิครับ
    อายุรวมกันเป็นพันได้มั๊งครับ...
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
ซากทัพ

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ ผมทำลิงค์ไม่เป็น
คุณสุรินทร์ โอสถานุเคราะห์  เป็นคุณพ่อของคุณนิติใช่ไหมครับ
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 155

โพสต์ที่ 4

ถูกต้องนะค้าบ

ใครประชุม safe ก็เจอทุกครั้งละครับ
พ่ออยู่ด้านบน ลูกนั่งด้านล่าง
ตามพ่อมาออกงานตลอด เพราะมีคนขอดูตัวทุกครั้ง
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
ซากทัพ

โพสต์ที่ 5

ผมสงสัยครับว่า คุณพ่อหรือลูกที่เป็นเลิศ หากคิดตามหลักง่ายๆ วงการนี้ต้องอาศัยประสพการณ์ ก็คงเป็นคุณพ่อที่หยั่งรู้ฟ้าดิน แต่คงอาศัยการคำนวณจากลูก ชักอยากไปเรียนเคล็ดวิชาจังเลยครับ
ผมอยากให้ทั้งสองพ่อลูกเขียนตำราสักเล่มน้อ ถือเป็นวิทยาทาน
beammy

โพสต์ที่ 6

คุณนิติ โอสถานุเคราะห์

ขาใหญ่หุ้น Value  :D  :D  :D ...
ซากทัพ

โพสต์ที่ 7

ถือว่าบัฟเฟตต์ของเมืองไทยได้หรือปล่าวครับ
ไม่ค่อยจะปรากฎตัวให้เห็นเป็นข่าว ส่วนทางเราก็พยายามเสาะแสวงหาข้อมูลประวัติ
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 155

โพสต์ที่ 8

ที่ผ่านมาผม ฟันธงว่า ได้จากคุณพ่อครับ

แต่คุณลูกก็คงไม่ธรรมดา คงต่อยอดไปได้อีกเยอะ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 9

คุณนิติไม่มาเป็นกรรมการ WG มั๊งนะ

แถม SAFE ก็ไม่ได้ลงทุน WG เลยแฮะ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ซากทัพ

โพสต์ที่ 10

[color=blue]คุณนิติไม่มาเป็นกรรมการ WG มั๊งนะ

แถม SAFE ก็ไม่ได้ลงทุน WG เลยแฮะ[/color]

SAFE นี่ผมเคยอ่านข่าวว่า บริษัททางออสซี่ ซื้อไปแล้วนี่ครับ แต่งงที่ยังคงเป็นกรรมการบริหารอยู่
ไม่รู้ว่ากระแสด้วยหรือปล่าวครับ หุ้นตัวไหนที่มีชื่ออยู่ ราคาถ้าตกจะตกไม่ค่อยมาก และแนวโน้มธุรกิจไปได้ดีอีกนาน เพราะผลจากคนซื้อตามหรือปล่าว
oopaso

โพสต์ที่ 11

จริงๆแล้ว ใน web นี้ผมอยากศึกษาชีวิตและเห็นหน้าตาหลายๆท่าน โดยเฉพาะคุณ IH เห็นใน web นี้อ้างชื่ออยู่บ่อยๆ ไม่ทราบว่าท่านชื่อจริงว่าอะไรครับ เป็นผู้ถือหุ้นรายใหญ่ของบริษัทใดหรือไม่ และมี link ให้เห็นรูปท่านเหมือนคุณนิติหรือเปล่าครับ
โพสต์โพสต์