แนะนำหนังสือพิมพ์หุ้นหน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
BHT
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

แนะนำหนังสือพิมพ์หุ้นหน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

เห็นมีหลายเล่ม คอหุ้น กระแสหุ้น ข่าวหุ้น แล้วไหนจะพวก กรุงเทพธุรกิจ โพสต์ทูเดย์อีก

อยากทราบว่าจะซื้อเล่มไหนมาอ่านดีครับ ที่ถือว่ามีคุณภาพ ไม่อยากซื้อทุกเล่ม ดูจะเปลืองไปหน่อย
phobenius

โพสต์ที่ 2

ทันหุ้น
ภาพประจำตัวสมาชิก
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 3

eFinancethai ผมว่าข่าวเร็วกว่าอีก
_________
pongo

โพสต์ที่ 4

e-financethai ด้วยคนครับ บวกกับเปิดอ่านตาม net ครับ
แต่ นสพ หุ้นผมก็ซื้อบ้างเฉพาะวันที่ไปมหา'ลัยอ่ะครับ อ่านช่วงว่างๆ
ซื้อทันหุ้นไม่ก็ข่าวหุ้นครับ แล้วแต่ว่ามีข่าวของบริษัทจดทะเบียนไหนที่น่าสนใจ
beammy

โพสต์ที่ 5

webhoon ก้อเร็วไม่แพ้กันครับ ...
คนเรือ VI
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 6

http://www.thaivi.com

ไม่เสียตังค์ และไม่ไขว้เขวครับ
WICHAIR

โพสต์ที่ 7

เห็นด้วยกับคุณคนเรือ VI ครับ
อย่าอ่านเลยครับหนังสือ ทันหุ้น คอหุ้น กระแสหุ้น ฯลฯ
ไขว้เขว สับสน ฯลฯ และทำให้ติดดอยได้ง่าย
ถ้าอ่านผมว่าอ่านหนังสือพิมพ์เศรษฐกิจดีกว่าครับ ติดตามแนวโน้มของ
เศรษฐกิจว่าจะในทิศทางใด และแนวโน้มของธุรกิจว่าอะไรจะดีในอนาคต
ฯลฯ เช่น กรุงเทพธุรกิจ ผู้จัดการ ฐานเศรษฐกิจ ฯลฯ
และโดยเฉพาะใน web นี้ ให้อะไรดีๆ เยอะครับ
Frankie
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 8

ผมอ่านกรุงเทพธุรกิจ และนสพ.ข่าวหุ้น เป็นประจำครับ
We are new KIDS.
We don' t SMOKE.
ร่วมรณรงค์ต่อต้านการสูบบุหรี่
krittapon_r

โพสต์ที่ 9

ผมอ่าน Bizweek ครับ เพราะเคยอ่านทุกวันแล้ว...มึนครับจะ  :vm: ออกมาเป็นข่าวเอา

ผมว่า อ่านสรุปข่าวอาทิตย์ละครั้งก็น่าจะพอ...เอาเวลาไปดูแลหุ้นตัวเองดีกว่า  :lol:
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 10

จะว่าอ่านแต่ในเว็ปนี้ก็ไม่ได้นะครับ ข่าวที่คนในเว็ปเอามาวิเคราะห์เนี่ยก็จาก eFinance จาก หนังสือพิมพ์ จากบทความ ฯลฯ ฝึกหาปลาเองดีกว่าครับ
_________
rungtiwa

โพสต์ที่ 11

ติดตามข่าวสารทั่ว ๆ ไปก็อ่านกรุงเทพธุรกิจ  
ติดตามข่าวเกี่ยวกับหุ้นก็  www.settrade.com กับ www.set.or.th สิ  ไม่ต้องเสียเงินด้วย
ลูกไม่ท้อ

โพสต์ที่ 12

WICHAIR เขียน:เห็นด้วยกับคุณคนเรือ VI ครับ
อย่าอ่านเลยครับหนังสือ ทันหุ้น คอหุ้น กระแสหุ้น ฯลฯ
ไขว้เขว สับสน ฯลฯ และทำให้ติดดอยได้ง่าย
ถ้าอ่านผมว่าอ่านหนังสือพิมพ์เศรษฐกิจดีกว่าครับ ติดตามแนวโน้มของ
เศรษฐกิจว่าจะในทิศทางใด และแนวโน้มของธุรกิจว่าอะไรจะดีในอนาคต
ฯลฯ เช่น กรุงเทพธุรกิจ ผู้จัดการ ฐานเศรษฐกิจ ฯลฯ
และโดยเฉพาะใน web นี้ ให้อะไรดีๆ เยอะครับ
เห็นด้วยครับผม
รู้สึกดีๆ
โพสต์โพสต์