ถามพี่ๆที่มีหลายบัญชีซื้อขาย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 1

แต่ใช้ชื่อเดียวกัน ในกรณีที่ถือหุ้นตัวเดียวกันหลายพอร์ต
ผมสงสัยครับว่า

เวลาไปประชุมผู้ถือหุ้น ชื่อไปอยู่ในบัญชีผู้ถือหุ้นจะขึ้นกี่ชื่อครับ
เขาจะรวมหุ้นหรือแยกครับ

ตอนที่รับใบปันผล หรือเวลาตอนที่รับรายงานประจำปีจะได้กี่ชุดครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

1 ครับ
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 145

โพสต์ที่ 3

1 ชุด เขารวมกันให้ อืม!! ดีครับ

ตอนนี้มีบัญชี internet เพิ่มอีกอัน จะได้ไม่วุ่นวาย

ขอบคุณครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
setmaker
Verified User

โพสต์ที่ 4

แต่ของผม ไม่ดีเลยแฮะ

ผมได้รายงานกิจการ 2 ชุดครับ (รู้สึกว่าเปลืองกระดาษ นี่กำลัง
จะขายอีกตัวนึงอยู่(มี 2 port) เพื่อลดจำนวนรายงานกิจการที่จะ เบิ้ลกันมา  :oops: )

(มีมากกว่า 1 รายด้วย คิดว่า ไม่ได้ส่งมาผิดเฉพาะบางบริษัท)

และเวลาไปประชุม ผถห. ชื่อจะปรากฏ 2 บรรทัดติดกัน
แยกกัน เป็น หุ้น สอง ยอด ตามแต่ละ port
BHT
Verified User

โพสต์ที่ 5

[quote="setmaker"]แต่ของผม ไม่ดีเลยแฮะ

ผมได้รายงานกิจการ 2 ชุดครับ (รู้สึกว่าเปลืองกระดาษ นี่กำลัง
จะขายอีกตัวนึงอยู่(มี 2 port) เพื่อลดจำนวนรายงานกิจการที่จะ เบิ้ลกันมา
โพสต์โพสต์