สอบถามครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tenkafubu
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สอบถามครับ

โพสต์ที่ 1

1. tangible asset มีอะไรบ้าง ครับ
เงินลงทุนและให้กู้ และ เงินลงทุนและให้กู้แก่บริษัทในเครือ นี้จัดเป็น tangible asset หรือเปล่าครับ
2. quick liquidation asset มีอะไรบ้างครับ
3M Only...
Market Cap.
genie
ผู้ติดตาม: 1

สอบถามครับ

โพสต์ที่ 2

tangible assetsคือสินทรัพย์ที่จับต้องได้ เช่น ที่ดิน อาคาร เงินสด เครื่องจักร ซึ่งจะตรงข้ามกับintangible assetsคือ สินทรัพย์ที่จับต้องไม่ได้ เช่น ลิขสิทธิ สัมประทาน ค่าความนิยม ส่วนquick assetsคือสินทรัพย์ที่แปลงเป็นเงินสดได้ง่าย เช่น เงินสด และพวกตราสารทางการเงิน ทองคำ เป็นต้น
ภาพประจำตัวสมาชิก
tenkafubu
ผู้ติดตาม: 0

แล้ว เงินลงทุนแก่บิษัทในเครือละครับ

โพสต์ที่ 3

แล้ว เงินลงทุนแก่บิษัทในเครือละครับเป็น tangible asset รึเปล่า
3M Only...
Market Cap.
ล็อคหัวข้อ