แนะนำหนังสือออกใหม่ นะครับ ที่คุณเจ๋ง สงสัยกำลังอ่านอยู่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
+++
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

แนะนำหนังสือออกใหม่ นะครับ ที่คุณเจ๋ง สงสัยกำลังอ่านอยู่

Post no. 1

รูปภาพ
รหัสหนังสือ : 9789749159705
จำนวน : 299 หน้า
ผู้แต่ง : LOWE, JANET
ผู้แปล : พรชัย รัตนนนทชัยสุข
สำนักพิมพ์ :
จัดจำหน่ายโดย : ซีเอ็ดยูเคชั่น
ขนาดรูปเล่ม : 145 x 212 มิลลิเมตร
ความหนา : 15 มิลลิเมตร
เนื้อในพิมพ์ : ขาว-ดำ
ชนิดของปก : ปกอ่อน
เดือน/ปี ที่พิมพ์ : 10/2546

ราคาปก 250.00 บาท

--------------------------------------------------------------------------------

หนังสือเล่มนี้มีวางจำหน่ายที่ร้านซีเอ็ดบุ๊คเซ็นเตอร์

รายละเอียด

เป็นหนังสือที่ให้หลักการที่สำคัญและจำเป็นในการลงทุนจาก เบนจามิน เกรแฮมปรมาจารย์ทางด้านการลงทุนแบบเน้นคุณค่าซึ่งให้ความรู้กับนักลงทุนมือใหม่และนักลงทุนที่มีประสบการณ์ทางด้านการลงทุนมาแล้ว ผู้อ่านจะได้เรียนรู้ถึงทัศนคติที่ถูกต้องในการลงทุนรวมถึงเทคนิควิธีการต่างๆที่ใช้ในการวิเคราะห์

สารบัญ

บทที่ 1 ข้อดีของการลงทุนแบบเน้นคุณค่า

บทที่ 2 ความปลอดภัยในงบดุล

บทที่ 3 มองหาการเติบโตจากงบกำไรขาดทุน

บทที่ 4 บทบาทของผู้บริหาร

บทที่ 5 การสร้างพอร์ตโฟลิโอ

บทที่ 6 การเลือกหุ้นที่มีคุณค่า

บทที่ 7 ได้ผลตอบแทนดีในทุกๆภาวะตลาด

บทที่ 8 การบริหารความเสี่ยง

บทที่ 9 เหตุการณ์พิเศษ

บทที่ 10 ความจริงที่จะสร้างความมั่งคั่งให้กับคุณ

ภาคผนวก เรื่องเล่าของบริษัท Geico

เชิงอรรถ

อภิธานศัพท์

หนังสือแนะนำ
...."เวลา"   คือสินทรัพย์ที่มีค่ามากที่สุด...
+++

Post no. 2

ต้องรีบอ่านหน่อยนะครับ

เดี่ยว อาทิตย์หน้า คุณเจ๋ง แกกลับมาแล้ว จะได้คุยกับแก รู้เรื่อง อิอิ..
...."เวลา"   คือสินทรัพย์ที่มีค่ามากที่สุด...
champ

Post no. 3

ใช่เล่มเดียวกันกับ ที่คุณ Mon Money โพสไว้ข้างบนหรือเปล่าครับ
คัดท้าย

Post no. 4

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานครับ
อ่านอยู่เหมือนกัน มายกมือให้อีก 1 เสียงครับ ว่าดีสำหรับมือใหม่อย่างผมมากๆเลยครับ ไม่อ่านแล้วจะเสียใจนะ อิอิ :D
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
WEB

Post no. 5

อย่าลืมติดตาม The New Buffettology ฉบับแปลที่จะออกประมาณเดือนธันวาด้วยนะครับ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

Post no. 6

อ่านแล้วดีมากครับ แต่ยังอ่านไม่จบครับ

ต้องขอขอบคุณคุณ WEB และผู้แปลนะครับ อยากให้แปลออกมาเยอะๆ และพวกเราก็อย่าพยายามถ่ายซีร๊อคนะครับ

ขอให้อุดหนุน คนที่ลงมือลงแรง ให้เกิดกำลังใจครับ
WEB

Post no. 7

ดีใจที่คุณเจ๋งชอบครับ ขอบคุณครับ
Buzz

Post no. 8

อยากแนะนำ หนังสือ เรื่อง "นักลงทุนผู้ชาญฉลาด" ครับ
เขียนโดย คุณ วิกรม เกษมวุฒิ ราคาประมาณ120.-
น่าจะซื้อได้ที่ ซีเอ็ด นะครับ เป็นการพิมพ์ครั้งที่ 7 แล้วครับ
หรือไม่ก็อาจจะหาซื้อได้ที่ ตลาดหลักทรัพย์
อ่านไปบ้างแล้ว คิดว่าดี และเหมาะกับมือใหม่ด้วยครับ
"การลงทุนที่ชาญฉลาดที่สุด จะเกิดขึ้นได้ก็ต่อเมื่อ เราลงทุนแบบทำธุรกิจ"
champ

Post no. 9

รอซื้อที่นี่อยู่ครับ
สั่งจองไปแล้วครับ
ล็อคหัวข้อ