บาทแข็ง เมื่อเทียบกับเงินสกุลหลัก

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

บาทแข็ง เมื่อเทียบกับเงินสกุลหลัก

โพสต์ที่ 1

รูปภาพ

ในรอบ 5 วันที่ผ่านมา
แข็งกว่าประเทศอื่นๆ
ทั้งเมกายุโรปญี่ปุ่น
และเอเชีย

เศรษฐกิจดีขึ้นหรือครับ หรือว่ามีปัจจัยอื่น

ทำไมต่างชาติซื้อสุทธิหุ้นต่อเนื่อง
แต่ขายสุทธิ Futures ต่อเนื่องเหมือนกัน
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
Verified User
ผู้ติดตาม: 62

โพสต์ที่ 2

เฮียจะบอกใบ้อะไรเหรอครับ

ค่าเงินแข็ง---แสดงว่าเงินไหลเข้า
ซื้อหุ้นสุทธิ---ดันดัชนีขึ้น
ขายฟิวเจอร์---เตรียมทุบหรือไงครับเฮีย

แปลกๆ  :? คิดไม่ออกเฉลยด้วยครับ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
hot
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

คงไม่ไช่กลยุทธ

ทิ้งเมืองร้างนะคับ
คัดท้าย
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ตุลาแล้ว ยังไม่มีลดราคา รออยู่ครับ ไม่รู้ปีนี้จะเลื่อนหรือเปล่าหว่า
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 5

คัดท้าย เขียน:ตุลาแล้ว ยังไม่มีลดราคา รออยู่ครับ ไม่รู้ปีนี้จะเลื่อนหรือเปล่าหว่า
ถ้าเลื่อนนี่ อาจจะกลายเป็นแกรนด์เซลปลายปีแทนรึเปล่า
ทีนี้ คริสตมาสเอฟเฟ็กต์สงสัยจะออกแดงมากกว่าเขียว
naris
ผู้ติดตาม: 62

โพสต์ที่ 6

หรือฝรั่งหัวดำ กับ ฝรั่งหัวแดง แตกคอกันเองครับ :P
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Frodo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

ผมอุตส่าห์เตรียมกระเป๋าตังไว้รอของถูกเดือนตุลา
หรือว่าจะอดแล้วครับเนี่ย
โพสต์โพสต์