บัญชีมาร์จิ้น

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
Verified User
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 1

ขอถามผู้รู้ด้วยครับ

ตอนนี้บัญชีของผมเป็นแบบเงินสด บัญชีโบรกมีที่เดียว ทำบัญชีและเช็คเงินง่ายมาก

แต่อาทิตย์หน้าเป็นต้นไป ผมได้เงินมาโดยเอาหลักทรัพย์ไปค้ำ กลายเป็น 2 บัญชี และการซื้อขายก็ต้องแยกเงิน(คนละบัญชี) ทำให้ผมยังคิดไม่ออกว่าจะทำอย่างไรให้มันง่าย  

ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆด้วยครับ :P
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 2

พยายามทำให้มันยากๆ เข้าไว้ จะได้ไม่ผิดครับ
ซื้อขายผิดบัญชีนี่ ยุ่งนะครับ อิอิ
โพสต์โพสต์