หุ้นกลุ่มอาหาร

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
nearly_vi
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

มีเหตุผลอะไรหรือไม่ที่ D/E ค่อนข้างสูง เห็นหุ้นในกลุ่ม สูงๆ ทั้งนั้น

มันมีเหตุผลอะไรคล้ายๆ กับพวกรับเหมาก่อสร้างหรือไม่ครับ
ขอความรู้
javoel
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

หุ้นกลุ่มนี้กระเเสเงินสดเยอะครับ
ผมคิดว่า สินค้ากลุ่มนี้ มีการหมดอายุ ทำให้ต้องรีบขาย ทำให้มีกระเเสเงิน เข้ามาเยอะ
nearly_vi

โพสต์ที่ 3

แล้วการที่มีสัดส่วน D/E สูงๆ นี่เป็นผลเสียมั้ยครับ
หรือว่ามันเป็นไปตามระบบการบริหารธุรกิจอาหารอย่างนั้น เป็นธรรมดาครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
LOSO

โพสต์ที่ 4

ตํ่าๆก้อมีนะครับ .......................

น่าดูตัวเลขการเงินอื่นประกอบด้วยนะครับ ..................

ผมว่าน่าสนใจดูกว่าตั้งเยอะ ..............
โพสต์โพสต์